Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลรีวิว HD3690 แบบคร่าวๆครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลรีวิว HD3690 แบบคร่าวๆครับผม

หลังจากเป็นข่าวมาซักพักทาง ATi-AMD ก็พร้อมที่จะปล่อยเจ้า Radeon HD3690 ออกมาสู่ตลาดแล้วครับผม เจ้านี่แม้จะขึ้นชื่อว่า HD36XX แต่ตัวจริงของมันคือน้อง RV670 ซึ่งเป็นพี่น้องร่วมสายเลือดกับ HD38XX เพียงแต่เนื่องจากเกิดมามีกรรม เลยโดนตัดมรดกแรมเหลือ 128 bit

แต่เนื่องจากมีสายเลือดที่ดี น้องนางก็ยังงดงาม แถมราคายั่วยวนอีกต่างหากครับผม

ความแตกต่างก็ดังตาราง ด้านล่างสุดคือราคา หน่วยเป็นหยวนจีน จากที่แสดงจะพบว่ามันราคาพอๆกับ HD2600XT เดิมเลย

ตัวการ์ดครับผม

ภาพจาก GPUz ยังคงเห็นเป็น HD3850 ตามชิพของมัน แต่เห็นแรมเป็น 128 bit ถูกต้อง

ตัวการ์ดแบบเต็มๆครับ

ชิพด้านในเป็น RV670

ใช้แรม 1.0 ns ของ Samsung

spec ทดสอบครับผม

ผลทดสอบครับ

มาดูด้านเกมกันบ้าง

ปล. ขอบคุณข้อมูลจาก http://www.pcpop.com มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    Last edited by digimontamer; 25 Jan 2008, 23:49:22.

แรงขนาดนี้ต้องรอดูราคาแล้วว

Comment

ต่อครับผม มันยาวจริงๆ

ผลทดสอบการผ่อนกำลัง CPU กับไฟล์ Hidef ที่เข้ารหัสแบบ VC-1 ครับผม ภาพบนเป็น E2140+HD3690 กรณีที่ใช้และไม่ใช้ UVD ครับ

ต่อด้วย E2140+GF8800GS กรณีไม่เปิด และเปิด HD Purevideo

อันนี้คล้ายๆอันบนครับ แต่เปลี่ยนเป็นไฟล์ที่เข้ารหัสแบบ H.264 แทนครับ
      กรณี E2140+HD3690

กรณี E2140+GF8800GS

สุดท้ายนี้ผมว่า มันน่าจะคุ้มนะ กับราคาประมาณนี้ แรงจี้ก้น HD3850 และ GF8800GS 384 MB
      Last edited by digimontamer; 25 Jan 2008, 23:59:07.

Comment

ราคา สงสัยจะงาม

Comment

ราคาเมืองจีนคือ 899 หยวนหรือ 899*4.8 ก็ประมาณ 4300 บาทไทยหน่ะครับ
          HD2600XT GDDR4 บ้านเราก็ขายแพงกว่านี้หน่อย แต่ถ้าเจ้านี่เข้ามาราคาคงถมกันพอดีครับ

Comment

รูปเยอะจริงๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ รูปเพียบจริงๆ

ถ้าราคาบ้านเราไม่เกินห้าพันก็พอน่าสนบ้าง (แต่ผมว่า spark 3850 น่าสนกว่า แค่ 5,300 บาทเอง - -)

พูดไปพูดมาก็อยากได้ 3870X2 55555+

Comment

แรงไม่ทิ้ง 3850 เลยทีเดียวเชียว

Comment

เห้นใช้ ชิพเดียวกัน ตัด Bit ดูพิการลงไปเยอะ

Comment

ท่าทางไดร์เวอร์ยังไม่ค่อยเวิร์คเหมือนเดิม

Comment

แรงคุ้มราคา

Comment

ของเขาดีจิงๆๆ

Comment

เอามาเพิ่มยอดขายให้ 3850 อีกไหมเนี่ย

Comment

Working...
                          X