Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ ถามเรื่อง hard disk ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ ถามเรื่อง hard disk ครับ

คือตัว hd มันจามี buffer ใช่มะครับ อย่างเช่น buffer 8 แล้วก้อ16 แล้วก้อ 32 คือผม อยากรู้ว่า ไอตรง buffer นี้มันมีผลมากมั้ย ครับ กับการพักหรือส่งข้อมูลของ hd แล้วอยากถามว่า มันจาต่างกันมากมั้ยครับ ระหว่าง buffer16 กับ 32 อ่ะ ครับ คือ ถามไว้ เพราะว่ากำลังจาซื้อ hd ใหม่ ของ seagate 500 Gb buffer 32 อ่ะครับ

Originally posted by bemind99 View Post
    คือตัว hd มันจามี buffer ใช่มะครับ อย่างเช่น buffer 8 แล้วก้อ16 แล้วก้อ 32 คือผม อยากรู้ว่า ไอตรง buffer นี้มันมีผลมากมั้ย ครับ กับการพักหรือส่งข้อมูลของ hd แล้วอยากถามว่า มันจาต่างกันมากมั้ยครับ ระหว่าง buffer16 กับ 32 อ่ะ ครับ คือ ถามไว้ เพราะว่ากำลังจาซื้อ hd ใหม่ ของ seagate 500 Gb buffer 32 อ่ะครับ
    การ Copy ไฟล์ใหญ่
    buffer ที่มีขนาดใหญ่ ยิ่งใหญ่มากเท่าไหร่ ยิ่งเห็น ผลต่างชัดเจนครับ

Comment

Working...
    X