Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Gf8800gt ของผมเป็นอะไรไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Gf8800gt ของผมเป็นอะไรไม่รู้

คือว่า การ์ดจอ gf8800gt ของผมมันเป็นอะไรไม่รูครับ
    msi nx8800 oc 512mb 256bit

อาการเพิ่งจะเริ่มเป็นเมื่อวานนี้
    คือเล่นเกมไปซักพักนึง PES2008 ภาพจะเริ่มแตก ทีละนิดๆ แล้วก็ลุกลามไปทั่วจอ ออกสีแดงๆ จนเกมค้าง
    จนผมต้อง reset เครื่องเปิดใหม่ก็หาย พอเริ่มเล่นเกม อีก ซักพัก บางทีก็นานค่อย ก็จะเป็นอีก
    กังวลมากเลยครับ จากไม่เคยเป็นมาเป็น มันเป็นอะไรกันแน่ ซื้อมา 2 เดือนเอง จะแต๊ปแล้วเหรอ

ส่งเครมเลยค้าบ

Comment

เครมเท่านั้น

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ร้อนจัด ลองปรับพัดลมไปที่ 75% ถ้าไม่หายลองส่งเครม

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ร้อนจัด ลองปรับพัดลมไปที่ 75% ถ้าไม่หายลองส่งเครม

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
            ไม่ลองปรับไปที่ 100% ไปเลย ล่ะครับ ถ้าภาพยังเสีย จะได้ไม่ต้องสืบอะไรอีกแล้ว ส่งเครมได้เลย

แต่ถ้าปรับที่ 100% แล้วภาพไม่เสีย ก็โอเค รอดไป แต่เร่งลำโพงหน่อยละกันนะครับ

Comment

ค่าปกติ 25% ที่ Auto มาให้เล่นแล้วจิงๆก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ ถ้าการ์ดไม่ได้รับความร้อนจนเกินไป และถ้าไม่ OC เพิ่มนะ

Comment

ผมเคยเป็น กับ MSI8800 GT Core 660/Mem 950 อาการเหมือนกันเปะ ๆ แก้ไขและใช้ได้โดยไม่มีปัญหา
                1.ถอย Hr03-GT มาใส่
                2.เปลี่ยน Driver เป็น 169.21 WHQL
                3.ไม่ทำการ Overclock เพิ่มใช้เดิม ๆ แ้ม้จะใส่ HR03-GT(เคยคล๊อกเพิ่มหลังจากใส่ HR03-GT ผลที่ได้ภาพแตกค้างเหมือนเดิม)
                4.ย้ำนะครับ games อื่นๆ ไม่เป็น แม้จะ clock ไปที่ 700/2000

Comment

ตามท่าน meen182 ว่าน่ะครับ เพราะถ้าปรับ 100% แต่ไม่ได้ overclock ก็ต้องทนฟังเสียงโรงสีกันล่ะ -*-

Comment

เห็นมะ ใช้ออนบอร์ดดีๆไม่ชอบ อยุ่ดีไม่ว่าดี เป็นไงล่ะ เล่นของแรง(ร้อน)ดีนัก อิๆ

Comment

อืม ส่งเอาศูนย์ซะละมั้ง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by sakkapong View Post
                          ผมเคยเป็น กับ MSI8800 GT Core 660/Mem 950 อาการเหมือนกันเปะ ๆ แก้ไขและใช้ได้โดยไม่มีปัญหา
                          1.ถอย Hr03-GT มาใส่
                          2.เปลี่ยน Driver เป็น 169.21 WHQL
                          3.ไม่ทำการ Overclock เพิ่มใช้เดิม ๆ แ้ม้จะใส่ HR03-GT(เคยคล๊อกเพิ่มหลังจากใส่ HR03-GT ผลที่ได้ภาพแตกค้างเหมือนเดิม)
                          4.ย้ำนะครับ games อื่นๆ ไม่เป็น แม้จะ clock ไปที่ 700/2000

ถูกต้องครับผมก็เป็นอยู่เกมส์เดียว(ดันเป็นเกมส์โปรดด้วย)

Comment

เค้าเรียก Clock มาไม่เสถียรหรือป่าวแบบนี้ เพราะถ้าไม่ clock เพิ่มแล้วไม่น่าเป็น ไม่ว่าจะรันกราฟฟิคหนักๆ
                            ยกตัวอย่าง ผมใช้รุ่น OC เหมือนกันแต่ไม่ขอเอ๋ยชื่อยี่ห้อนะครับ OC Core มาสูงนะครับ เล่น Crysis ลองรัน All High เปิด AA ทดสอบตัวการ์ดไม่เป็น พอ OC เพิ่มขึ้นนิดเดียวแล้วลองเทสด้วยตู้ปลากับ 3Dmark06 วน 3 รอบไม่เป็น พอเล่นเกมส์เท่านั้นเป็นเลย
                            *ผมว่า MSI รุ่น PCB สีเขียวรุ่นแรกน่าเล่นกว่านะ

Comment

Working...
                            X