Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมมบอดและเรื่องO/C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมมบอดและเรื่องO/C

ถามหน่อยน๊า
    ว่า
    AMD x2 4400+
    กาดจอ 7300GT MAXX
    ถ้าใช้เดิมๆ ไม่ทำการo/c ใช้บอดไหนก็เหมือนกันหรือป่าว
    หรือว่า ใช้บอดแพงๆ จะแรงกว่า เพราะว่า งบมีจำกัด
    เลยอยากซื้อบอดถูกๆเล่นไปก่อน พออะไรครบแล้วค่อยหาบอดดีๆซักตัว

เลยอยากรู้ว่า บอดแพงกับบอดถูก (ใช้ชัวคราว) ถ้าซื้มาแล้วไม่O/C
    ความแรงจะต่างกันมากมั้ย

ไม่ต่างหรอกครับ
    เท่าทีทราบมาก็ทราบจากเว็บนี้ละครับ
    ถ้าไม่คิดจะ oc ก็ไม่ต้องเสีตัังเล่นของแพงๆหรอก

Comment

Originally posted by adisak08 View Post
      ไม่ต่างหรอกครับ
      เท่าทีทราบมาก็ทราบจากเว็บนี้ละครับ
      ถ้าไม่คิดจะ oc ก็ไม่ต้องเสีตัังเล่นของแพงๆหรอก
      ขอบคุณมั่กๆ

Comment

Asrock ALIVE NF6G VSTA คุ้มค่าแน่นอน

Comment

ASROCK(Vga) ALIVENF6P-VSTA
          มาใส่กับ
          พอเล่นไหวอะป่าวอะ

Comment

Originally posted by l3diiezz View Post
            ถามหน่อยน๊า
            ว่า
            ถ้าใช้เดิมๆ ไม่ทำการo/c ใช้บอดไหนก็เหมือนกันหรือป่าว ครับ
            หรือว่า ใช้บอดแพงๆ จะแรงกว่า เพราะว่า งบมีจำกัด ไม่จริง
            เลยอยากซื้อบอดถูกๆเล่นไปก่อน พออะไรครบแล้วค่อยหาบอดดีๆซักตัว ดี

เลยอยากรู้ว่า บอดแพงกับบอดถูก (ใช้ชัวคราว) ถ้าซื้มาแล้วไม่O/C
            ความแรงจะต่างกันมากมั้ย
            .

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              .
              งั้นขอถามเรื่องฮาสดิสด้วยหน่อยสิ
              ต้องใช้ฮาสดิสแบบไหนหรอ หรือว่าใช้ได้เหมือนกันหมด

Comment

Originally posted by l3diiezz View Post
                งั้นขอถามเรื่องฮาสดิสด้วยหน่อยสิ
                ต้องใช้ฮาสดิสแบบไหนหรอ หรือว่าใช้ได้เหมือนกันหมด
                HDD SATA 2 ชอบยี้ห้อใหนก็เลือกเลยครับ ใช้จริง ไม่รู้สึกต่างหรอกครับ เดียวนี้ รุ่น พอๆกัน OPTION มันก็มีพอๆกันแหละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  HDD SATA 2 ชอบยี้ห้อใหนก็เลือกเลยครับ ใช้จริง ไม่รู้สึกต่างหรอกครับ เดียวนี้ รุ่น พอๆกัน OPTION มันก็มีพอๆกันแหละครับ
                  อ่อต้องSATA2ใช่ป่ะ ขอบคุณมั่กๆๆ

Comment

ไม่ต่างกันครับผม แต่ถ้าเอาบอร์ดสวยๆลอง Gigabyte GA-M770 หรือไม่ก็ ASUS M3A หรือไม่ก็ MSI K9A2-CF ดูครับผม ราคามันไม่ต่างจาก M2N-E เท่าไหร่เลย แถมรองรับ AM2+ อีกต่างหาก

แต่ถ้าเน้นประหยัดจะเอางบไปซื้ออย่างอื่นเอาน้อง Asrock ตัวเก่งก็พอ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                      ไม่ต่างกันครับผม แต่ถ้าเอาบอร์ดสวยๆลอง Gigabyte GA-M770 หรือไม่ก็ ASUS M3A หรือไม่ก็ MSI K9A2-CF ดูครับผม ราคามันไม่ต่างจาก M2N-E เท่าไหร่เลย แถมรองรับ AM2+ อีกต่างหาก

แต่ถ้าเน้นประหยัดจะเอางบไปซื้ออย่างอื่นเอาน้อง Asrock ตัวเก่งก็พอ

Asrockตัวไหนดีอะสุดหล่อ

Comment

Working...
                      X