Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ หาเงินผ่านเน็ตสมัครฟรี จริงเปล่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้ หาเงินผ่านเน็ตสมัครฟรี จริงเปล่ครับ

ช่วยบอกที

ความคิดของ (ย้ำว่าความคิดของผม)
    ผมคิดว่าไม่จริง หรืออาจจริงแค่ 2-3 เดือนแรก และบางครั้งอาจได้เงินไม่เต็มจำนวน
    และจะโดนหาเรื่องว่า ทำงานไม่ได้เรื่อง สุดท้ายก็ได้น้อย

หรืออีกกรณีนึงคือโดนหลอก ไม่ได้อะไรเลย

หรืออาจจะจริงก็ได้ ไม่รู้ครับ เสี่ยงเอาเอง ผมไม่เคยลอง เพราะไม่มีเคยประสบการณ์กับมัน ไม่เคยลอง
    ฉะนั้นอย่าเชี่อถือในคำพูดผม 100% นะครับ

Comment

เพื่อนผมทำเฮอบาไลฟ์อยู่ครับ ตอนแรกก็ไปฟังฟรี

ครั้งที่สองเสีย 500 ไปฟังในโรงแรม มีบุฟเฟ่ให้กิน

แล้วถ้าสนใจก็เลือกเอา ว่าจะสมัครแบบไหน มีตั้งแต่ 2500 ถึง 130000 ครับ

พิมพ์ไม่ผิดครับ หนึ่งแสนสามหมื่นบาทถ้วน โดยประมาณ จำได้คร่าว มันมาเล่าให้ฟัง

ตอนนี้มันก็ทำเป็นงานประจำเลย

ถ้าพูดไม่เก่งเจ๊งอย่างเดียวครับ

ของก็โคตร........แพงเลย ผมยัง งงๆ ว่าขายได้ยังไง

Comment

ขายเพื่อให้เงินไปหมุนเวียนภายในระบบครับ ถ้าไม่มีสมาชิกเพิ่มหรือขายใช้กันเองไม่ได้ก็เจ๊งกันพอดี

คุณจ่ายไปเท่าไหร่ พวกที่ได้ก็ได้เท่านั้น

Comment

งานพวกนี้ส่วนใหญ่จะเป็นการที่ให้เรา ขาย ไม่ก็ใช้ สินค้า หรือ บริการที่แพงเวอร์เกินความจำเป็น ถ้าอยากได้เงินมากก้ต้องขยายฐานลูกค้าของตัวเอง มันเป็นเหมือนเอาของถูกๆ มาขายแพงๆ คนที่รวยไม่ใช่เราหลอก เป็นพวกที่คิดวิธีนี้คิดมา อย่าไปทำเลยครับ อิอิ

Comment

พอเพียงครับดีสุด ฮึฮึ..

Comment

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อครับ จนมีเพื่อนคนนึงลองทำ แล้วมันก็ได้เงินจริงๆ ได้มาตลอด งานของมันคือพวกคลิ๊กโฆษณาและก็ให้คนอื่นดาวโหลดไฟล์ของเรา แต่ได้ไม่เยอะครับ 2000-3000บาทต่อเดือน เป็นเช็คส่งมาจากนิวซีแลนด์ครับ เอาไปขึ้นเงินที่ธนาคารแล้วก็เสียค่าธรรมเนียมครับ

Comment

เพื่อนก้อเคยทำได้มาตั้ง2หมื่น5แนะ

แต่เพื่อนคนอื่นทำไม่เหนได้เลย เว็บนอกแบบคลิกดูโฆษณา - -"

ความคิดส่วนตัวว่าอย่าทำเลยดีกว่า น่ากลัวหง่ะ -.-

Comment

ที่เคยเห็นก็เป็นการคลิกไปดู โฆษณา อ่ะครับ เหมือนไปหลอกผู้ให้เงินลงโฆษณา ว่ามีคนเข้าไปดูโฆษณาเป็นจำนวนมาก แล้วผู้ให้บริการก็เก็บเงินตามจำนวนผู้ที่เข้าชมจากผู้สนับสนุน แล้วก็แบ่งเปอร์เซนต์ให้ผู้ที่เข้าไปดูอีกทีนึง

มันเหมือนกันการหลอกผู้สนับสนุนอ่ะครับ ว่ามีคนคลิกเข้าไปดูโฆษณามากมาย แต่ที่จริงแล้ว ก็เป็นคนเพียงไม่กี่คนครับที่เห็นโฆษณาของเขา

แต่ก็มีคนได้เงินจริงนะครับ เห็นเขาถ่ายรูปเช็คมาให้ดูว่าได้เงินจริง แล้วก็ชวนไปสมัครเป็น Downline ของเขาซึ่งเขาก็จะได้เปอร์เซนต์อีกทีนึง

จะลองดูก็ไม่เสียหลายครับ เพราะเขาบอกว่าสมัครฟรีครับ

Comment

ผมเคยมีประสบการณ์ ตรงครับ

อยากจะบอก คร่าวๆ ละกันนะครับว่า
                    มันเหมือนการหลอกลวง คนอื่นให้ ซื้อของ ของเค้า (ผมคิดนะ ใครทำได้ก็ ดี ไปครับ)
                    มันเป็น แบบ แชร์ ลูกโซ่ คร้าบ
                    เคยไปนั่งฟังเค้า แพร่ม มา หน นึง แพร่มด้วยกัน 2 เรื่อง
                    1.สรรพคุณของสินค้า
                    2.การได้เงิน
                    (จะด้วยวิธีที่เค้าเสนอมาให้ ซึ่งรายละเอียดเยอะมาก เหมือน โชว์ปาหี่ อับลุดย์ เอ๊ย ตามตลาดนัด)

สรรพคุณของสินค้า นั้น ก็แพร่มไปเรื่อยๆ ใครใช้แล้วดี ก็เอามาเป็นตัวอย่าง (ใครคนนั้น คือใคร ยังคงเป็นปริศนา)
                    ของเค้าดีจริง จริง นะ ก็ว่ากันไปประมาณนั้น (นั่งฟังกันประมาณ 100 กว่าคน หน้าม้าซัก 30 หุหุ)
                    แล้วก็เข้าเรื่อง กันเลย ขอพูด ตรงๆ เลยครับ "ใครอยากสุขภาพดี แล้วมีตังใช้"
                    "ใครมาที่นี่เพราะอยากสุขภาพดีอย่างเดียว"
                    "ใครมาที่นี่ในวันนี้เพราะอยากสุขภาพดี และมีตังใช้"
                    "ใครมาที่นี่เพื่อมานั่งฟังเฉยๆ แล้วก็กลับบ้านไป" (อันนี้ไม่เห็นมันถาม ฟะ)
                    จากนั้น ก็เป็นวิธีการได้ตัง โดย การหลอกล่อ ด้วยวาทะศิลป์ ทางคำพูด ที่ยั่วยวนความโลภ กระตุ้นต่อมอยาก
                    โดยมี กฎ การวางเงื่อนไข มาเป็นตัวล่อ
                    1.เป็นระบบแบบ แชร์ลูกโซ่
                    2.ใครขายตรงก็ได้ ซื้อของจากบริษัทิ เรามี % ให้คุณจาก สินค้า 100% เราขาย 90 80 70 60 50 ตามลำดับ
                    3.มีการสมัครสมาชิก เสียเงินเพื่อรับสิทธิพิเศษ ต่าง ๆ ที่เค้าเอามา ล่อตา ล่อใจ
                    แบ่งเป็น 3 แบบ คือ 1. แบบกากๆ (แบบธรรมดา สามัญชนทั่วไป)
                    2. แบบโลภมาก (แบบ V.I.P. เป็นแบบที่เห็นตังเยอะที่สุด แต่สมัครก็แพง โคตรๆ)
                    แบบ 2 มี ประกันชีวิต ให้ 100000 บาท
                    3. แบบอยากโลภแต่ตังไม่มี (เอื้ออาธรณ์ สมัครแบบ VIP แบบผ่อนส่ง ประมาณนั้น)
                    ส่วนราคาจำไม่ได้แน่นอนนัก ต้องขออภัยด้วยครับ ผมสมัครแบบธรรมดา เพราะอยากลองของ 3000 บาท
                    ได้รับส่วนลดในการซื้อสินค้าของบริษัทิ 10% จาก 100% เอาไปขายต่อเอาเอง
                    (มีการเหน็บแนม จากคนในวงการว่า แบบนี้มัน ไม่ยั่งยืน แป๊ปๆ เดี๋ยวก็ หมด )

การวางเงื่อนไข คือ
                    เค้าจะเอา ตารางการได้ มา ซึ่ง เงินทอง มา แฉ ให้คุณ ได้ ดู
                    ซึ่ง ขนาดผม ยัง งง ว่า มัน เป็นยังไง กันแน่
                    (แล้วคุณคิดดู คนที่ไปนั่งฟัง เป็นพวก พ่อค้า แมค้า ยาม หรือ ใครๆ จะเข้าใจได้ยังไง) ไม่ได้ว่าเค้านะครับ
                    จะอธิบาย คร่าวๆ นะครับ
                    ถ้าอยากได้ตัง จงทำดังนี้
                    มี คน 3 คน อยู่ บน สุด (ในแนว นอน) ซึ่ง แต่ละคน จะมี ราก ของตัวเอง 3 เส้น (ในแนวตั้ง) ลากลงมา
                    หาคน มาสมัคร สมาชิก (แบบ ที่ผมหลอกคุณ O_o) มาสมัครใน แต่ละรากของคุณ
                    เช่น คุณหามาได้ 2 จับ สมัครใน คนละราก ก็ เป็น คู่ กัน เอาไป 500 บาท
                    มีระบบ เด้ง อีก ต่างหาก เช่น หามา 3 คน สมัครลงใน แต่ละราก ก็ได้ 1000 บาท เพราะ ครบ3 คน เด้ง กันเอง
                    (ตรงนี้ก็ งงๆ ว่ามันมาได้ไง ที่ผมบอกคือ ผมว่มันน่าจะเป็น แบบนี้นะ)
                    ง่ายๆ ครับ 1 คู่ เท่ากับ 500
                    แล้ว ถ้าคุณ อยากได้ ตังเยอะๆ คุณ ก็ต้อง หลอก คน แบบ ที่ ผม ทำ มา เยอะๆ เพื่อ สมัครใน ชื่อของคุณ
                    คุณ ก็จะ ได้ตัง ใช้ไปเลย สบายๆ
                    มองใน อีกมุม หนึ่ง ถ้า คุณเป็นคนที่ ผมพาไปสมัคร แล้วคุณอยากได้ตัง ตามที่เค้า อธิบายคุณมานั้น
                    คุณก็ทำแบบ ผม และ เมื่อ คุณ ทำ ผมก็ได้ ผลประโยชน์ ด้วยเช่นกัน
                    เพราะคุณ อยู่ น ราก เง้า ของ ผม
                    ถ้าคุณยิ่ง หาคนมา สมัคร ใน รากเง้า ของคุณได้มากเท่าไหร่ ผมก็ได้ มาก ตามเท่านั้น
                    แล้วคุณลองคิดดูนะครับ

"คุณเป็นคนที่เท่าไหร่ ใครมันอยู่หัวบนสุดของคุณ มัน ฟันไปเท่าไหร่ มัน ทำอะไร มั่ง"

ก็ประมาณ นี้นะครับ
                    ผมต้อง ขออภัย หาก มีคน ที่ ทำตรงนี้อยู่
                    ผมต้องขอบอกว่า มันเป็น ความคิดของผม คนเดียว เท่านั้น ครับ
                    ต้องขออภัยอย่างสูง มา ณ ตรงนี้ด้วยครับ

Comment

ถ้ายังเรียนอยู่ ผมว่าไปทำงานพิเศษดีกว่าตามห้างก็ได้....

Comment

อย่าเล้ย+++++!!!!!!! ขอบอก

Comment

Working...
                        X