Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจอ wide screen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องจอ wide screen

ถามเรื่องจอwide screen หน่อย ว่ามันสามารถปรับเป็นจอธรรมดาได้ไหม คือว่าจะซื้อมา ทั้งเล่นเกม และทำงานกราฟฟิคอ่ะคับ เวลาทำงานกราฟฟิคไม่อยากให้เป็นมุมกว้างอ่ะคับ มันเพี้ยนอ่ะคับ มันสามารถปรับไดไหม รบกวนผู้รู้หน่อย..............

ลองปรับ Resolution แบบ Wide สิครับ มันจะไม่เพี้ยน

Comment

Originally posted by nununu View Post
      ลองปรับ Resolution แบบ Wide สิครับ มันจะไม่เพี้ยน
      ตามนี้ครับ

Comment

อ่า... ถ้าตั้ง res ถูก
        ให้ตายก็ไม่เพี้ยนขอรับ งานกราฟฟิกน่ะ

Comment

ผมดิ เปลี่ยนจอ 17" ธรมดา ปรับความละเอียด 1280 * 1024 พอเปลี่ยนเป็นจอ 22" ว้ายสกรีนเท่านั้นแหล่ะ เปิดจอมา ดูไม่ได้เลย ภาพมันยืด ๆ พิกล ๆ แต่พอปรับรายละเอียด 1680 * 1050 โอเคเลย ดู web เต็มหน้าจอ แถมเปิด web page ได้เยอะขึ้นกว่าเก่าอีกแหะ ภาพไม่เพี้ยนด้วย

Comment

มี BENQ wide screen บางรุ่นที่ตั้งค่าเป็น 4:3ได้ โดยขอบด้านข้างมันจะเป็นสีดำให้
            เหมาะกับคนที่ใช้ TV Box ที่มันไม่สามารถปรับอัตราส่วนของภาพได้(พวกรุ่นถูกๆ)

แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็ปรับความละเอียดให้ถูกซะก่อน

Comment

Originally posted by zetec View Post
              มี BENQ wide screen บางรุ่นที่ตั้งค่าเป็น 4:3ได้ โดยขอบด้านข้างมันจะเป็นสีดำให้
              เหมาะกับคนที่ใช้ TV Box ที่มันไม่สามารถปรับอัตราส่วนของภาพได้(พวกรุ่นถูกๆ)

แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็ปรับความละเอียดให้ถูกซะก่อน
              ผมไปเห็นแล้วคับ BENQ wide screen 19"สีดำ ปรับ4:3ได้ สวยน่ะ แต่port vga อ่ะคับเลยไม่เอา เลยซื้อ LG L1960TR 19นิ้ว จอธรรมดามา เพื่ออนาคต ตอนแรกจะเอาวายมา กลัวเอามาทำงานไม่ได้ ............ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบ

Comment

Working...
              X