Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับจะประกอบคอมเองน่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับจะประกอบคอมเองน่ะ

คือว่าถ้าผมไปเดินซื้อ อุปกรณ์ มาเองจากที่ต่างๆร้านต่างๆ
    พอมาถึงผมก็ประกอบมันเข้าด้วยกัน จากนั้น เปิดเครื่อง แล้วไป ติดตั้ง OS ใหม่ แค่นี้ใช่มั้ยครับ
    ลงไดรเวอร์อุปรณ์ ต่างๆ ปกติ
    ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

ถูกต้องครับ เวลาซื้อ ก็ดูประกันดีๆนะคับ และราคาก็เทียกันหลายๆ ร้าน ระวังจะโดนฟันราคาคับ^^"

Comment

ใช่

Comment

ผมเคยเดินสำรวจราคาในพันธุ์ทิพย์ แต่ละร้าน ราคาไม่เท่ากัน เช่น ร้าน ก. RAM แพง CPU ถูก ไปร้าน ข. RAM ถูก CPU แพง แต่ถัว ๆ แล้ว ต่างกันไม่มาก ผมเคยเดินสำรวจราคาตอนซื้อคอมให้น้องสมัยน้องเข้าเรียน ปริญญาตรีเมื่อสิบสองปีที่แล้ว สุดท้ายก็เลือกร้านที่จะซื้อเพียงร้านเดียวแหล่ะครับเอิ๊ก ๆ

Comment

เข้าใจถูกต้องคร๊า...บ

Comment

Working...
          X