Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน CPU แต่ไม่รู้ว่าใส่ได้อ่ะป่าวอ่ะครับช่วยบอกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน CPU แต่ไม่รู้ว่าใส่ได้อ่ะป่าวอ่ะครับช่วยบอกหน่อยครับ

ผมมี Mainboard Asus P5KR อยู่หน้ากล่องมีบอก Support 45nm
    พอดีตอนนี้มี E8200 กับ E8400 ไม่รู้ว่าจะซื้อมาใส่แล้วมันจะใช้ได้มั้ย
    แล้วถ้าใช้ไปจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว พอเปลี่ยนแล้วต้อง Flash Bios มั้ยครับ

ใครมี Board เดียวกับผมแล้วใช้ E8x00 แล้วช่วยตอบหน่อยนะครับ
    เห็นแล้วอยากได้มากจริงๆแต่ยังไม่กล้าซื้อกลัวใช้ไม่ได้

ใส่ได้สิครับ
    ก็ลองดูที่เวปว่า ต้องใช้ไบออสรุ่นไหน

Comment

ตอนนี้ก็ ของผม Flash มาเรียบร้อยแล้ว เอาเม้าส์กระแทก -----> 0403 ได้เลยครับ

Comment

แจ่มเป็ด!!

Comment

การ Flash Bios มันคือการ Update Bios หรือป่าวครับมันอย่างเดียวกันป่าวครับ งง

Comment

Originally posted by scops View Post
            การ Flash Bios มันคือการ Update Bios หรือป่าวครับมันอย่างเดียวกันป่าวครับ งง
            มันมีทั้ง คืออันเดียวกัน และไม่ใช่อันเดียวกัน

เพราะการ Flash BIOS มีทั้ง Upgrade, Downgrade แล้วก็ Newflash

Comment

Working...
            X