Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ crysis ผ่านไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ crysis ผ่านไม่ได้

เล่นมาถึงด่านที่ต้องทำลาย หน่วยต่อต้านอากาศยานของเกาหลีเหนือ
    ทำลายเสร็จมันจะมีภารกิจให้ไปทำลายคลื่นรบกวนสื่อสาร ไรทำนองนี้อ่ะ ที่อยู่บนเรือใหญ่ๆ หน่อย
    แต่ผมขึ้นเรือไม่ได้อ่ะ ขึ้นยังไง กระโดดแล้วกระโดดอีกก็ขึ้นไม่ได้อ่ะ

ช่วยทื พลีสๆ

ผ่านแล้วครับ พยายาอยู่ นานเหมือนกัน
    สรุป คือไม่ได้ปรับโหมด (กด v หรือ b ไม่แน่ใจ แล้วเลือก max strength ที่มีสัญลักษณ์รูปกำปั้น)

ส่วนด่าน Core ผ่านแล้วครับ
    ก็พยายามอยู่ชี่วข้ามคืน แอบมึนเล้กน้อย ใครที่ยังไม่ผ่านด่านี้ pm มาเอา save game กะผมได้นะ

update
    ด่าน Reckoning ยังไม่ผ่านครับ
    เป็นด่านที่ ตัวเอกเราอยู่บันเรือ เสร็จ กัปตันก็มีคำสั่งยิง ขีปนาวุธ นิวเคลียร์เข้าทำลาย ไอ้กลมๆ ขาวๆ (น่าจะเป็นฐานที่มั่น ของพวกเอเลียน) เสร็จ มันก็แตกฮือออกมาอ่ะ คือกว่าจะออกจากกองบัญชาการได้ งงอยู่นาน ว่าต้องเก็บปืนที่วางอยู่ที่พื้น
    ออกมาข้างนอกเสร็จ จะมีภาระกิจที่ต้องไปหาวิศวะกร อะไรสักอย่าง
    ตกม้าตายตรงนี้อ่ะ สรุป วิศวะกรมันอยู่ตรงใหนฟ่ะ เห็นมีแต่ F16 (มั้งนะ) ที่เกรียมอยู่ เลยตัดสินในไปค้นหาในใต้ท้องเรือดู เหอๆ เจอประตูปิดตายอยู่ ไปไม่ได้ แอบเซงเลย ไม่รู้จะต้องทำไง

UPDATE
    ที่ติดผ่านมาได้ด้วยดี ต้องปรับโหมด maximum strength อีกแล้ว
    มาเจอ โคตรของเอเลียน ตัวใหญ่ๆ ด้านบนเรือ กว่าจะฆ่าได้ แต่ก็มาเจอสุดหิน โครตยานของมัน หนักใจโคล่นไม่ได้ซะที
    Last edited by mass; 27 Jan 2008, 21:29:58.

ด้านที่ติดกับท่าเรือจะมีทางที่กระโดดได้อะ

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
      ด้านที่ติดกับท่าเรือจะมีทางที่กระโดดได้อะ
      ตรงนั้นอ่ะครับ เคยลองโดดหลายทีแล้วอ่ะโดดไม่ถึง หรือทำไงถึงจะกระโดดได้สูงๆครับ

Comment

เล่นจบแล้วจ้า

ขึ้นเรือไปก่อนจะมีที่กระโดดแถวๆหัวเรือ (มีช่องตรงที่ไม่มีรั้วกั้น) แล้วทำภารกิจในเรือให้เสร็จ จากนั้นล็อกเป้าหมายเพื่อทำลายเรือโดยใช้กล้องส่องทางไกล

Comment

ขึ้นเรือไปก่อนจะมีที่กระโดดแถวๆหัวเรือ ใช้ Strenght mode ด้วยเน้อ (มีช่องตรงที่ไม่มีรั้วกั้น) แล้วทำภารกิจในเรือให้เสร็จ จากนั้นล็อกเป้าหมายเพื่อทำลายเรือโดยใช้กล้องส่องทางไกล

Comment

Originally posted by mass View Post
            ตรงนั้นอ่ะครับ เคยลองโดดหลายทีแล้วอ่ะโดดไม่ถึง หรือทำไงถึงจะกระโดดได้สูงๆครับ
            ก็ต้องปรับโหมดสิ่ครับ ปรับเป็นโหมดไรผมจำไม่ได้ เป็นโหมดที่ทำให้เรามีพลังเพิ่มขึ้นน่ะครับ (ตัวเราจะออกแดงๆ เมื่อเราใช้งาน) ทีนี้ท่านก็จะกระโดดได้ไกล และสูง นอกจากนั้น ท่านยังมีพละกำลังมหาศาล ขว้างทหารเกาหลีไปไกลๆได้สบายเลยครับ

Comment

Originally posted by nemo_mo View Post
              ขึ้นเรือไปก่อนจะมีที่กระโดดแถวๆหัวเรือ (มีช่องตรงที่ไม่มีรั้วกั้น) แล้วทำภารกิจในเรือให้เสร็จ จากนั้นล็อกเป้าหมายเพื่อทำลายเรือโดยใช้กล้องส่องทางไกล
              Originally posted by nemo_mo View Post
              ขึ้นเรือไปก่อนจะมีที่กระโดดแถวๆหัวเรือ ใช้ Strenght mode ด้วยเน้อ (มีช่องตรงที่ไม่มีรั้วกั้น) แล้วทำภารกิจในเรือให้เสร็จ จากนั้นล็อกเป้าหมายเพื่อทำลายเรือโดยใช้กล้องส่องทางไกล
              Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
              ก็ต้องปรับโหมดสิ่ครับ ปรับเป็นโหมดไรผมจำไม่ได้ เป็นโหมดที่ทำให้เรามีพลังเพิ่มขึ้นน่ะครับ (ตัวเราจะออกแดงๆ เมื่อเราใช้งาน) ทีนี้ท่านก็จะกระโดดได้ไกล และสูง นอกจากนั้น ท่านยังมีพละกำลังมหาศาล ขว้างทหารเกาหลีไปไกลๆได้สบายเลยครับ
              โอ้ว ไม่ได้ปรับโหมดนี่เอง ขอบคุณเซียนๆ มากเหอๆ นึกว่าจะต้องลงแดงซะแล้ว

Comment

คราวนี้มาตายเอาด่าน core หาทางออกจากถ้ำไม่เจอ 555+

Comment

Originally posted by mass View Post
                  คราวนี้มาตายเอาด่าน core หาทางออกจากถ้ำไม่เจอ 555+
                  ด่านนี้ติดกันเยอะครับลองค้นหากระทู้ดูครับมีทั้งภาพพร้อมคำบรรยายครับ

Comment

Originally posted by nalin View Post
                    ด่านนี้ติดกันเยอะครับลองค้นหากระทู้ดูครับมีทั้งภาพพร้อมคำบรรยายครับ
                    ผ่านแล้วครับ แต่มาติดด่าน Reckoning ผม edit ข้างบนแระ ไปใหนไม่ได้เลย

Comment

ถ้าจะให้ดี เซฟภาพไว้ให้ด้วยครับ

ถ้าจะให้ดียิ่งขึ้น ขอเซฟด้วยครับ ผมลงเกมส์ใหม่ แต่ขี้เกียจเล่นแล้วครับ เจอด่าน Core เข้าไป ผมวิงเวียน คล้ายจะเป็นลม

ผมเข้าไปเล่นแล้วจะเอามาตอบนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=132420

Comment

Working...
                      X