Announcement

Collapse
No announcement yet.

advice เอา xeon มาขายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหมาะที่จะเอามาเล่น 8 คอร์เป็นอย่างยิ่งครับ เป็น 771 ที่ถูกที่สุดที่หาได้ในบ้านเรา

โดยเฉพาะถ้าคิดจะเล่น Skull Trail ถ้าจะจับ QX9775 X2 คงไม่ไหวแน่ใช่ไหมครับ

ที่จริง ถ้าเอา 771 45nm มาขาย จะแหล่มกว่านี้อีกมาก

และถ้าเอามาขายพร้อมกับ Asus Z7S ตัวนี้

ใครมีชุดนี้ไว้ คงจะเรียกได้ว่า มีเดสทอป ที่แรงที่สุดในไทย อยู่ที่บ้านแล้วล่ะ

Xeon ที่สัญญานนาฬิกาต่ำๆหลายตัว ถูกว่าซีพียูเดสทอปมากนะครับ โดยเฉพาะ Quad Core

สัญญาณนาฬิกาคงไม่ใช่ปัญหา ลากเอาได้ ขอให้มันมี 4 หัวก็พอแล้ว

ถือเป็นนิมิตหมายที่ดีนะครับ ถ้าร้านหลายๆร้านเริ่มนำ Xeon มาขาย

มันจะทำให้เรามีตัวเลือกที่มากขึ้นครับ

ต่อไปก็หวังว่า จะมีตามมาอีกหลายๆรุ่น และหลายๆร้าน

แถมอีกนิดนึง...ราคาบอร์ดมันไม่ได้แพงขนาดนั้นเลยครับ...ไม่ได้แพงกว่าบอร์ดที่เราๆท่านๆใช้อยู่เลย...มันก็มีหลายระดับราคาให้เลือกเหมือนเดสทอปทั่วๆไปนี่แหละ...

...ลองเช็คดีๆ....สองหมื่น....เวอร์ไป....
    Last edited by ARES; 27 Jan 2008, 07:58:56.

Comment

น่าจะเอา 3210 และ 3110 มาขายด้วยสำหรับ 775
      และ 5405/5410 lสำหรับ 771

ถ้าเอามาขายละก็ก็น่าสนใจกว่า 2 ตัวที่อยู่ใน Pricelist มากเลย
      แต่ว่าประกันอะไรเอ่ย Advice หรือ Distributors ละเนี่ย

Comment

เอาแล้วโว้ย เดี้ยวซื้อมาทำ Server หนังชมพูดีกว่า

Comment

Originally posted by คิม View Post
          เอาแล้วโว้ย เดี้ยวซื้อมาทำ Server หนังชมพูดีกว่า

Comment

เอาเลย Socket 775 นี่ครับ เอามาโชว์เลย 6 พันกว่าบาทเอง ไม่แพงอยู่แล้ว

หนับหนุน หนับหนุน เอิ๊กๆๆๆ

Comment

โอ้วพระเจ้าจอร์จจจ ฟีมนอมตาย***พอดีแบบนี้

Comment

dd

Comment

ผมรู้มาก่อนแล้วครับ ว่าจะเอามาขาย ราคาก็น่าซื้อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เดี๋ยวมา OC ให้ไหม้ไปแลย
                  Last edited by kk; 28 Jan 2008, 00:31:41.

Comment

Originally posted by ARES View Post
                    เหมาะที่จะเอามาเล่น 8 คอร์เป็นอย่างยิ่งครับ เป็น 771 ที่ถูกที่สุดที่หาได้ในบ้านเรา

โดยเฉพาะถ้าคิดจะเล่น Skull Trail ถ้าจะจับ QX9775 X2 คงไม่ไหวแน่ใช่ไหมครับ

ที่จริง ถ้าเอา 771 45nm มาขาย จะแหล่มกว่านี้อีกมาก

และถ้าเอามาขายพร้อมกับ Asus Z7S ตัวนี้

ใครมีชุดนี้ไว้ คงจะเรียกได้ว่า มีเดสทอป ที่แรงที่สุดในไทย อยู่ที่บ้านแล้วล่ะ

Xeon ที่สัญญานนาฬิกาต่ำๆหลายตัว ถูกว่าซีพียูเดสทอปมากนะครับ โดยเฉพาะ Quad Core

สัญญาณนาฬิกาคงไม่ใช่ปัญหา ลากเอาได้ ขอให้มันมี 4 หัวก็พอแล้ว

ถือเป็นนิมิตหมายที่ดีนะครับ ถ้าร้านหลายๆร้านเริ่มนำ Xeon มาขาย

มันจะทำให้เรามีตัวเลือกที่มากขึ้นครับ

ต่อไปก็หวังว่า จะมีตามมาอีกหลายๆรุ่น และหลายๆร้าน

แถมอีกนิดนึง...ราคาบอร์ดมันไม่ได้แพงขนาดนั้นเลยครับ...ไม่ได้แพงกว่าบอร์ดที่เราๆท่านๆใช้อยู่เลย...มันก็มีหลายระดับราคาให้เลือกเหมือนเดสทอปทั่วๆไปนี่แหละ...

...ลองเช็คดีๆ....สองหมื่น....เวอร์ไป....
                    อยากได้มั่งคับ แต่ตังมะมี แหะๆๆๆ
                    อยากถามหน่อยคับ รูปภาพบอร์ดกับ ซีพียูของอะไรคับ ที่เค้าบอกว่า คอร์ 8 นี่เหรอคับ ใช้ ซีพียู 2 ตัวเลยเหรอคับ สุดยอด คงเร็วน่าดู *0* เร็วน่าดู แพงน่าชม เหอะๆ

Comment

ผมไม่แน่ใจ ตัว e5405 มันใส่ได้ทั้ง775และ771 ข้างกล่องมันเขียนอย่างนี้ครับ Requires Skt-771 ให้ความกระจางด้วยครับ

Comment

ใช้ P4 ต่อไป แหะๆ

Comment

advice ขาย cpu xeon แต่ ไม่ขาย mainboard Skt -771 แล้วจะไปหา ที่ไหน ดีหละ -*-+

Comment

-*-

Comment

จงมาๆ อิอิ

Comment

ยอด

Comment

Working...
                                X