Announcement

Collapse
No announcement yet.

MianBoard ถูก-แพงมันขึ้นอยู่กับไรบั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MianBoard ถูก-แพงมันขึ้นอยู่กับไรบั้งครับ

MianBoard ถูก-แพงมันขึ้นอยู่กับไรบั้งครับสงสัยครับดูไม่ค่อยเป็น

ชิบเซ็ต เก่า ชิบเซ็ตไหม่

รุ่นเก่า รุ่นไหม่

บอดใหญ่ บอดเล็ก

ยี่ห้อดัง ไม่ดัง

option ของไบออส ต่างๆคับ

Comment

ตามข้างบนที่บอกมา ถูกเพ้งๆ

Comment

ถูกแล้วแรงก็มีถมไปครับ อิอิ

Comment

"เมียนบอร์ด" เป็นอะไรกับพม่า [mianmar] รึเปล่าครับ อิอิ

Comment

ความหรู + ยี่ห้อ

Comment

Originally posted by dreamtheater View Post
              MianBoard ถูก-แพงมันขึ้นอยู่กับไรบั้งครับสงสัยครับดูไม่ค่อยเป็น
              หลายปัจจัยครับ เช่น ยี่ห้อ , คุณภาพ , Option ต่างๆ

ยกตัวอย่างเรื่องคุณภาพละกัน เช่นตอนนี้บอร์ดราคาประหยัดแต่ใช้วัสดุคุณภาพก็ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปครับ

กดอ่าน

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=185

Comment

ยี่ห้อ ชิปเช็ตที่ใช้ เทคโนโลยี การรองรับอุปกรณ์ต่างๆ เช่น CPU, HDD จิปาถะ ไปจนถึงความเร็ว Bus ต่าง
                บางรุ่นมีรายละเอียดค่อนข้างมากเช่น มีซิ้งค์ระบายความร้อนให้ชิปต่างๆ หรือ คุณภาพของ C ที่ใช้
                รายละเอียดอื่นๆ อีกเยอะแยะ อธิบายกันยาว

Comment

^^^^^ ตามนั้น

Comment

ตามคนข้างล่าง เหอๆๆ

Comment

Working...
                    X