Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply /เป็นไรไม่รู้คับดังวี๊ด........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply /เป็นไรไม่รู้คับดังวี๊ด........

ดังวี๊ด........ยาวๆแล้วหายไปพอลืมๆมันเอาอีกปิดเครื่องแล้วก็ยังเป็นนอกจากปิดปุ่ม POWER ON/OFFข้างหลัง Power Supply คับมันผิดปกติป่าวอะ
    เปกเครื่อง เดิมๆไม่คล็อก
    Q6600
    RAM OCZ PC2-6400 1*1=2G.
    Power Supply Tagan TG-BZ700 700W ซื้อมาไม่ถึงเดิอน
    MainBoard P5KC
    GRAPHIC CARD / PCI SIS 4M (ใส่แทน HD3870-ขายซ่อมรถไปแล้ว)
    มันเป็นเพราะอะไรถึงดัง วี๊ด.......เป็นพักๆคับ เงี่ยหูฟังแล้วมาจาก Power Supply แน่นอน
    ผมควรจะส่งเคลมหรือเป็นอาการปกติของมันคับ ถ้าส่งเคลมเนี่ยจะบอกเขาว่ามันเป็นอะไรคับ.....
    .......ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบคับ

ตอนแรกเป็นไหมคับ

ถ้าเพิ่งมาเป้นก้อเอาไปเคลมเลยคับ

Comment

ถ้าดังเบาๆ จิ๊ดๆ ก็เสียงร้องจากขดลวด นะ (หยดกาวไม่เนียนก็ดังอย่างนี้ละ)
      แต่ถ้าดังมากๆ น่าเกลียดก็เคลมโลด

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ตอนแรกเป็นไหมคับ

ถ้าเพิ่งมาเป้นก้อเอาไปเคลมเลยคับ
        ซื้อมาปุ๊บเสียบปั๊ปวี๊ดลั่นเลยคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ถ้าดังเบาๆ จิ๊ดๆ ก็เสียงร้องจากขดลวด นะ (หยดกาวไม่เนียนก็ดังอย่างนี้ละ)
          แต่ถ้าดังมากๆ น่าเกลียดก็เคลมโลด
          ซื้อจาก busitek 2อาทิตย์ที่แล้วคับ ตอนเอาไปเคลมต้องบอกเขาว่าไงคับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับเป็นที่ตัว หม้อแปลง สวิตซ์ชิ่ง (switching tranformers)ตัวที่คล้ายๆหม้อแปลง บังเอิญว่าของผมประกันหมดเป็นปีล่ะครับ เลยซื้อ PSU ใหม่

Comment

Working...
            X