Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเอาPSUที่ติดมากะเคสGVIEWไปเคลมมาแล้วมั่งครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเอาPSUที่ติดมากะเคสGVIEWไปเคลมมาแล้วมั่งครับ!!!

ผมซื้อจากร้านCyber Millenium ที่พันทิพย์

เลยเอาไปเคลมจากร้านที่ซื้อมาอ่ะครับ

นี่ก็ปาเข้าไป 2 อาทิตย์แล้วนะเนี่ย

ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้เลยอ่ะครับ

เพื่อนๆเคลมนานเหมือนผมไหมอ่ะครับ

ของผมใช้ไปเดือนนึงเสีย ไปเครม 3 วัน(ติดเสาร์-อา)กับร้าน เลยซื้อยี่ห้อใหม่ไปเลย ของเก่าดูไม่น่าไว้วางใจ

Comment

ของเก่าของ G-View ไม่ค่อยดีหลอกครับ ซื้อเอาใหม่ดีกว่า

Comment

PSU ติดเคสของ Gview ถ้าเป็นรุ่น 420W จ่ายไฟไม่ค่อยจะเสถียรครับ และมักจะมีปัญหาบ่อยด้วย

Comment

ผมซื้อ Case G-View จาก JIB บอกให้เขาเปลี่ยนเป็น Enermax ทางร้านบอก พี่นี่เซียนเหลือเกิน
          ประกอบไปนี่คงไม่ได้มาเยี่ยมกันเร็วๆ นี้แน่ พี่น่าจะใช้ของที่มากับเคสจะได้พบกันในอีก 7 วันข้างหน้า
          โอ๊ว..ขนาดร้านยังรู้เล้ย

Comment

พี่น่าจะใช้ของที่มากับเคสจะได้พบกันในอีก 7 วันข้างหน้า
            เขาเรียกบริการหลังการขายครับ

ผมใ้ช้ G-View อยู่อ่า 420W เหมือนกัน ซึ่งมาได้หลายเดือนแระ ต้องระวังอะไรมั้ยครับ

Comment

ไม่แน่หรอกครับ บางคนมาก็ได้ของดีบางคนก็เจอแบบ 7 วัน -*-

Comment

ผมใช้มาปีกว่าแล้ว เพิ่งจะรวน
                คือ กดสวิตเปิดเครื่อง แล้ว ไฟก็ติด แล้วก็ดับ ถ้ากดเปิดใหม่ก็จะเป็นแบบเดิม
                แต่รอไปซักนาที ก็จะคล้ายๆเดิม แต่ไฟจะติดนานขึ้นอีกนิด แต่ยังไม่นานพอจะบูทเข้าไบออส
                ต้องรอประมาณสิบนาที ถึงจะเข้าไบออสได้ เหมือนมันจะชาตประจุไม่ดีแล้ว
                เปลี่ยนซัพพายแล้ว หายครับ

Comment

รอมาเปงเดือน ซื้อจาก It-fever ยังไม่ได้ ปัจจุบันไม่เอาแล้วคับ ยกให้เลย ซื้อ enermax 485w มาใช้แทนแล้ว ไม่เข้าอีกเลยร้านนี้

Comment

เคยใช้ G-View 420w ใช้อยู่ 3-4 เดือน บางครั้งก็หา Hard ware ไม่เจอ (คาดว่าใก้ลจะเสีย..)พอดีเปลี่ยน กราด์จอใหม่ กินไฟกว่าเดิมจึง ตัดสินใจ ต้องเปลี่ยน PSU ลูกใหม่ไป ด้วย......... ฮะคับ ตอนใช้ Liberty อยู่ คับ..... --"

Comment

เรื่องการเครม มันเป็นเรื่องของร้านที่เราซื้อนะครับ ดูแลดีก็ไว
                      ผมใข้อยู่ไม่มีปัญหานะ ครึ่งปีแล้ว
                      มีแต่พัดลมเสีย 1ตัว เอาไปที่ร้าน ร้านหยิบตัวใหม่ให้เลย แล้วบอกผมว่า เอาไปเลยน้องตัวที่เสียเดียวพี่จัดการเอง

สงสัยผมโชคดีมีได้ร้านที่เห็นใจลูกค้านะ

Comment

Working...
                      X