Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้10kดีไหมแค่4อย่างช่วยดูไห้ด้่วยนะครับแนะนำเพึ่มเติมอีกก็ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้10kดีไหมแค่4อย่างช่วยดูไห้ด้่วยนะครับแนะนำเพึ่มเติมอีกก็ดีครับ

AMD2 X2 Athlon 4000 2300.บาท
    Asrock ALiveNF7G - HD720P 2000.บาท
    DDR2(800) 1GB. Kingston X4 4GB 3500.บาท
    256MB PCIe(16x) 7300GTMax (TD,DDR3) SPARK 2000.บาท

ยังงี้โคเคป่ะ ครับ 10k

HDD มีแย้ว DVD ก็มีแย้ว power ก็ มีแย้ว เึึคส ก็มีแย้ว

คงเพึ่ม 4 อย่าเนี่ยละมั้ง 10k ช่วยดูหน่อย สเปกนี้ ok หรือป่าว หรือจะ ไงก็ ลง สเปกใหม่ไห้ด้วยนะครับ

แรม 4 g เลยเหรอครับ ไม่ลดเหลือ 2 g แ้้ล้วเอาการ์ดจอ
    Spark Radeon HD2600Pro Xtreme 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail 2,730.00 บาท
    ไม่ดีกว่าเหรอครับ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
      แรม 4 g เลยเหรอครับ ไม่ลดเหลือ 2 g แ้้ล้วเอาการ์ดจอ
      Spark Radeon HD2600Pro Xtreme 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail 2,730.00 บาท
      ไม่ดีกว่าเหรอครับ
      เห็นด้วย...อ้ายทิด

Comment

เอาแรมไปทำเกี่ยวกับโปรแกรมอะไรเหรอครับเยอะขนาดนั้น

Comment

ใช่งานด้านใหนครับ

Comment

เอาไปเล่งเกมส์ งับ ผม มีงบ10k อยา่กได้แรม 4G ครับ เลยจะลองถามพี่ๆ ดู ว่าดีป่าว อยากได้แรม แรงๆๆ มีงบแรม 3500 การ์ดจอก็อาจจะ งบ3000ก็ได้อยู่มั้งครับ ไกล้ตรุจจีนแล้ว

Comment

ลดแรมเหลือ2G แล้วไปเพิ่มการ์ดจอดีกว่าครับ

Comment

งั้นเอา แรม4 กิ๊กนี่ล ะงับ แต่ ว่าการ์ด จอ งบได้ 3500 ละกัน ตัวไหน แรงๆ ใน3500 ที่ดีก่าพี่ spark 7300 MAXX แนะนำละกัน หุหุ อยากได้ 4กิฺ๊ก มะรู้เป้นไร

Comment

แนะนำ แรม 2กิก เช่นกัน ไม่ OC 667 อะไรก็ซื้อๆไปเถอะครับ ใช้ได้หมด เอางบไปลงที่ VGA ให้หมดครับ

Comment

Originally posted by samutss View Post
                    เห็นด้วย...อ้ายทิด
                    เห็นด้วยเช่นกันครับ
                    ไม่ก็ลดเมนบอร์ลงมาหน่อย1700ก็น่าจะมีละครับ

Comment

แรม4กิ๊กถ้าใช้XPไม่คุ้มครับเพราะการประมวลผลของXPด้านmemoryไม่หนับหนุ่นครับแต่ถ้าเป้นvistaก็โอเคไปหน่อยแต่7300ใช้DX10ไม่ได้ ไม่รุ้ว่าถูกต้องเหรอป่าวยังไงก็ขอโทษมาด้วยครับ

Comment

ลดแรมเหลือ 2G ตามที่พี่ๆ ว่าคับ แล้วก็เอาเงินไปอัดการ์ดจอครับ ถ้าเล่นเกมแรม2G อยู่แล้วครับท่าน เน้น 3D ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                        X