Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีปรับcopperheadหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีปรับcopperheadหน่อยครับ

ผมซื้อเม้าส์ copperhead มาแล้วครับปรับในโปรแกรมของมันที่มีมาให้ เป็น 2000 dpi แล้วเล่นแบทเทิ้ลฟิลด์ดู ไม่เห็นต่างจากเมาส์ธรรมดาเลยครับ มันต้องปรับตรงไหนอีกหรือปล่าว ไอ้ dpi มันย่อมาจากอะไรครับ ถ้ามีเยอะๆมันจะดีกว่าอย่างไรครับ

dpi เป็นความละเอียด ของเมาส์ครับ คล้ายๆกะ Pixel ของกล้องหนะ
    สมมุติ 400 Dpi มันจะมี Pixel 5000 2000dpi มันก็จะ 25000 Pixel (สมมุตินะ) จะเห็นผลได้ดีกะจอที่ใหญ่ๆ
    มันจะมีตั้งค่า ช้าเร็วอีกลองปรับดูให้ถนัดมือดูคับ

Comment

ลองปรับ polling rate เป็น 1000 ด้วยครับ จะรู้สึกว่าเมาส์เร็วขึ้น แต่นิ่งกว่าเมาส์ราคาถูกแน่นอนครับ

ส่วนตัวผมจะใช้ที่ 2000dpi ตลอด ไม่เคยปรับต่ำกว่าค่านี้ แล้วอาศัยปรับความเร็วเมาส์ต่ำๆ จะทำให้ลากเมาส์ได้ละเอียด ดังนั้นปุ่มด้านข้างสองปุ่มที่ไว้ปรับ dpi +- ผมจึงปิดไปเลยครับ แล้วตั้งเป็น on the fly sensitivity แทนทำให้ขณะเล่นเกม สามารถกดปุ่มนี้ค้างไว้แล้วเลื่อน wheel เพื่อปรับความเร็วเมาส์ได้ทันทีโดยไม่ต้องออกจากเกม (ฟังก์ชั่นนี้มีประโยชน์มากในเกมแบบ fps ที่ผู้เล่นชอบสลับปืน สไนเปอร์ กับปืนกล)

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองปรับดูครับ

Comment

Working...
        X