Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยกแรกกับ...Dry Ice ผลปรากฎว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยกแรกกับ...Dry Ice ผลปรากฎว่า

เริ่มด้วยอุณหภูมิที่เย็นเฉียบตามแบบฉบับของ DI
    แต่ท้ายสุดจบด้วย โดนน็อคในยกแรก ด้วยอุณหภูมิ พุ่งไป ที่ 77 องศา...

คงต้องปรับแบบท่อใหม่ครับ เพราะไม่ใช่ชิ้นเดียวกัน คาดว่าไม่สามารถ
    ถ่ายเทความร้อนได้ดี..เท่าที่ควร
    Last edited by bowornku; 16 Aug 2008, 15:10:28.

- -"

Comment

แจ่ม...

Learning by Doing.

แล้วมีผลทดสอบ ให้ชมมั๊ย ครับ ?

Comment

Dice ไม่ช่วยเลยใช่ไหมครับ ฮิฮิ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

รอชมครับแบบนี้

Comment

มารอชมคะแนน

Comment

โอ้ ไม่ซีนบอร์ดเลย

สู้ๆครับ ท่าน

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
                แจ่ม...

Learning by Doing.

แล้วมีผลทดสอบ ให้ชมมั๊ย ครับ ?
                เข้าแต่ BIOS อุณหภูมิก็กระฉูดแล้วครับ แล้วเครื่องก็ shutdown

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                Dice ไม่ช่วยเลยใช่ไหมครับ ฮิฮิ
                ผมออกแบบกระบอกไม่ดีครับ การถ่ายเทความร้อน(Heat Transfer) ไม่ดี หรือ ไม่มีนี่แหละ คือ เย็นอย่างเดียวคงไม่ค่อยช่วยนะ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                รอชมครับแบบนี้
                ขอบคุณครับ แล้วของท่านไปถึงไหนแล้ว DI Project

Originally posted by concerto View Post
                มารอชมคะแนน
                เข้าวินโดว์ยังม่ายได้ง่ะครับ

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                โอ้ ไม่ซีนบอร์ดเลย

สู้ๆครับ ท่าน
                จริงๆ คือ หาน้ำยางพารา ไม่ได้นะครับ

ขอบคุณทุกท่าน..รอหาวัสดุใหม่ก่อนครับ
                Last edited by bowornku; 27 Jan 2008, 13:51:40.

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                  เข้าแต่ BIOS อุณหภูมิก็กระฉูดแล้วครับ แล้วเครื่องก็ shutdown

ผมออกแบบกระบอกไม่ดีครับ การถ่ายเทความร้อน(Heat Transfer) ไม่ดี หรือ ไม่มีนี่แหละ คือ เย็นอย่างเดียวคงไม่ค่อยช่วยนะ

ขอบคุณครับ แล้วของท่านไปถึงไหนแล้ว DI Project

เข้าวินโดว์ยังม่ายได้ง่ะครับ

จริงๆ คือ หาน้ำยางพารา ไม่ได้นะครับ

ขอบคุณทุกท่าน..รอหาวัสดุใหม่ก่อนครับ

กระผมก็ลองมาแล้วยางพารา บูทไม่ติดครับทิ้งให้แห้งครึ่งวันแล้วนะ

วาสลีนแล้วเอาเฟลก ตัดให้ดีวางบนบอร์ดครับ กันไอน้ำลง ท่อท่านน่าจะหุ้มให้ดีกว่านี้นะ ไม่งั้นภูเขาน้ำแข็งถล่มลงบอร์ด

อีกอย่างท่านวางท่อไว้บรกระดองอย่างเดียวเลยเหรอคับ มันต้องยึดให้แน่นด้วยนะ ขอดุท่อ version เต็มๆที่ห้อง dryice&LN2 ด้วยก็ดีครับ เผื่อแก้ได้
                  Last edited by Hunter_JIK; 27 Jan 2008, 16:12:31.

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                    กระผมก็ลองมาแล้วยางพารา บูทไม่ติดครับทิ้งให้แห้งครึ่งวันแล้วนะ

วาสลีนแล้วเอาเฟลก ตัดให้ดีวางบนบอร์ดครับ กันไอน้ำลง ท่อท่านน่าจะหุ้มให้ดีกว่านี้นะ ไม่งั้นภูเขาน้ำแข็งถล่มลงบอร์ด

อีกอย่างท่านวางท่อไว้บรกระดองอย่างเดียวเลยเหรอคับ มันต้องยึดให้แน่นด้วยนะ ขอดุท่อ version เต็มๆที่ห้อง dryice&LN2 ด้วยก็ดีครับ เผื่อแก้ได้
                    เก่งจังเลย ปลื้มจัง

Comment

FLEX = เฟลก ?

Comment

-กำลังจะถามพอดีว่า เฟลกคืออะไร
                        -ท่อคงแก้ลำบากครับ ไม่อยากโชว์เพราะเละเหลือเกิน เอากาวซิลิโคนยัดไว้จนแกะไม่ออกแล้วด้วย เดี๋ยวหาแบบวัสดุใหม่ครับค่อยโชว์อีกที
                        -มีอะไรเดี๋ยวไปลงไว้ที่ บอร์ดdryice&LN2 แล้วกันครับ

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
                          FLEX = เฟลก ?
                          ใช่ครับ ท่านเข้าใจถูกแล้วรู้จักไหมครับไม่รู้จักเดี๋ยวเอาไปให้ดู

ปล.สอนจรเข้ว่ายน้ำแล้วสิฉัน

Comment

ไม่รู้ครับ คืออะไรเรอะครับ FLEX

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                              ไม่รู้ครับ คืออะไรเรอะครับ FLEX
                              มันคือที่ท่านหุ้มท่อนั้นละครับ แต่มันจะมีแบบกลมสวม ท่อลงไปเลย

และก็มีแบบแผ่น ซึ่งถ้าท่านจะเล่นให้มันนานขึ้นท่านก็ต้อง เอาเฟลกซีนบอร์ดด้วยครับ

ไม่งั้นอย่างี่ท่านเห็น น้ำแข็งมันจะเกาะที่ฐาน แล้วก็ถล่มลงใส่บอร์ด

Comment

Working...
                              X