Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ E8400 น่ะครับ กับ P5k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ E8400 น่ะครับ กับ P5k

คือตอนนี้ผมใช้ AMD อยู่ อยากจะลองIntel ตัวนี้ดู ผมจะต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ด และ CPU E8400บอร์ด ผมเล็ง P5K ไว้(เพียงพอแล้วครับ)
    แต่ปัญหาคือ มันต้องแฟลชไบออส ก่อนใช่ไหมครับ(ซื้อมาใหม่ๆเลยนะ) จะเอา CPU 45nm ใส่ได้เลยแล้วแฟลชในดอส ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปหา 65nm มาใส่เพื่อให้มันรันดอสได้ก่อนครับ สงสัยมากเลย เพราะผมโหลดไบออสมาเตรียมเรียบร้อยแล้วครับ ^_^

หรืออีกทางหนึ่ง ช่างที่ร้านที่ซื้อ เขาจะแฟลชไบออสให้ได้ไหมเน้อ.....

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำชี้แนะครับ

Comment

ถ้าซื้อใหม่ ถ้าร้านไม่เอาของเก่ามาขายให้นะ Bios จะมะเป็น V.ล่าสุดอ่ะงับ

Comment

บางทีทางร้านเขาก็เอามา Flash BIOS V ใหม่ให้แล้วก่อนที่จะแพคลงกล่องเพื่อนำมาขาย

Comment

Working...
        X