Announcement

Collapse
No announcement yet.

Format HDD ใน Windowsไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Format HDD ใน Windowsไม่ผ่าน

เวลาผม Format external Hdd (full format )ในWindows แล้ว มันขึ้นว่า
    Windows was unable to complete the format อะครับ แต่ Quick Format ไปนอ่ะครับ มันแก้ไขยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อันนี้ซื้อ HDD มาใหม่ยังไม่ได้แบ่ง patition เลยใช่มั้ยครับ แบบนี้เหมือนของผมตอนที่ซื้อ 320 GB อีกลูกมาต่อก็เป็นแบบนี้ ถ้าเป็นแบบนี้ให้ Boot เข้า Dos Prompt ของ Windows XP เอา แล้วเข้าไป Fdisk แล้วก็ Format เอา นะครับ

แต่จริงแล้วผมก็ไม่ได้สนใจ เพราะจะเอามาทำ RAID ก็เลยไม่ได้ทำอย่างที่ว่า

Comment

เอาออกจาก BOX ไปเสียบสายในเครื่องเลยต่อตรงนะ format อะ

Comment

ดูเรื่องไฟเลี้ยงของมันด้วย

Comment

คือ เคยใช้งานได้ปกติอ่ะครับ เพิ่งจะมาเป็น วันสองวันนี้เอง เดี๋ยวผมจะลอง ต่อตรงแล้วลอง format ดูครับ

Comment

Working...
          X