Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเล่นเกมใช้ RAM เท่าไหร่ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเล่นเกมใช้ RAM เท่าไหร่ดี

ผมจะซื้อคอมใหม่มาเล่นเกม อยากปรึกษาว่าควรใช้ RAM เท่าไหร่ดี
    เกมเดี๋ยวนี้ใช้ RAM เท่าไหร่เหรอครับ เห็น recommened system requirement ก็เอาแค่ 1 GB
    1 GB ไหวป่าว หรือจะ 2 GB เลย (แต่งบหมด ท่าจะได้ 2 GB ยาก)

2 GB ไปเยย เอาแบบถูกหน่อยก็ได้ อิ อิ

Comment

เยอะเท่าไหร่ยิ่งดีคับเอาเยยย

Comment

1 gb เป็นพื้นๆ
        2 gb เล่นเนียนๆ เลย

Comment

2 GB คับ แรมบ้านๆความจุเยอะๆ ดีกว่าแรมแรงๆความจุน้อยๆแน่ๆคับผม

Comment

1-2 G กำลังดีอ่ะ อิอิ

Comment

1 G คับ

Comment

มันอยู่ที่ก้าดจอด้วยครับ ปรับละเอียดเยอะ ถึงจะกินแรมเยอะครับ ถ้าก้าดจอ อ่อนๆ มันก็ใช้แรมไม่หมดหลอกครับ

ผมเล่นซิม2 เครื่องน้อง ใช้ xpress200 ใช้ไป900ก่าเอง แรม2กิก ก็ใช้ไม่หทด เลยแกะออก ใส่แค่1 G พอและ หุหุ

ของผม ใช้ x800 ปรับไปสุดๆตามไหว มีน้อยเกมส์ที่ใช้แรมเกิน 1Gครับ

Comment

1 GB ก็พอครับ

Comment

1GB ที่ความเร็ว 800-1066MHz
                    ผมว่าดีกว่า 2GB นะเยอะไปใส่ไม่เต็มหรอก

Comment

1GB เป็นอย่างน้อยครับ ถ้าอยากเล่นแบบราบรื่น

2GB แนะนำครับ เพราะบางเกมส์ 1GB เอาไม่ค่อยอยู่แล้วนะครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                        มันอยู่ที่ก้าดจอด้วยครับ ปรับละเอียดเยอะ ถึงจะกินแรมเยอะครับ ถ้าก้าดจอ อ่อนๆ มันก็ใช้แรมไม่หมดหลอกครับ

ผมเล่นซิม2 เครื่องน้อง ใช้ xpress200 ใช้ไป900ก่าเอง แรม2กิก ก็ใช้ไม่หทด เลยแกะออก ใส่แค่1 G พอและ หุหุ

ของผม ใช้ x800 ปรับไปสุดๆตามไหว มีน้อยเกมส์ที่ใช้แรมเกิน 1Gครับ
                        ถ้าใช้ Radeon X1950 Pro 256MB
                        Ram 1 GB พอป่าวครับ

แล้วถ้าเลือกระหว่าง RAM เยอะกับการ์ดจอดี อันไหนดีหว่า

Comment

Radeon X1950 Pro 256MB Ram 1 GB
                          ลื่นกว่า Ram 2 GB ก้าดจออ่อนๆนา

Comment

เล่นเกมส์ ก็เอาการ์ดจอ
                            แต่ถ้าเงินเหลือ แนะนำให้เพิ่มแรมเข้าไป

ขจัดปัญหาคอขวด

Comment

ขอบคุณครับ เอา Radeon X1950 Pro แล้วเพิ่ม RAM ทีหลังดีกว่า

Comment

Working...
                              X