Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกๆไม่นาน พวกเราจะหาซื้อsoundcard onkyo ได้แล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

cmg เอา onkyo เข้ามาขายนานแล้วครับ
    ส่วน soundcard ผมว่าไม่เกี่ยวครับ

Comment

แต่ที่ปุ่น คนใช้เครื่อง ลำโพง ONKYO เยอะจริงๆ พี่ชายผมที่อยู่ปุ่น ก็ใช้

เอ... ONKYO มีรุ่นไหนที่เทพๆ พอจะสู้กะ BOSE ได้บ้างหว่า....

ผมจะซื้อมาเป็นหนูทดลองเอง...
      Last edited by ThePing; 28 Jan 2008, 01:51:02.

Comment

เอ รูปดิสเพลย์ของคุณ nakahahey นี่คุ้นๆ นะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by ThePing View Post
          แต่ที่ปุ่น คนใช้เครื่อง ลำโพง ONKYO เยอะจริงๆ พี่ชายผมที่อยู่ปุ่น ก็ใช้

เอ... ONKYO มีรุ่นไหนที่เทพๆ พอจะสู้กะ BOSE ได้บ้างหว่า....

ผมจะซื้อมาเป็นหนูทดลองเอง...
          คนที่นู้นเค้ารักชาติมากครับ และรักที่จะหนับหนุนของในประเทศ

Comment

Originally posted by ThePing View Post
            ถ้าเป็น Sound Card คงยาก

ONKYO ตีตลาดในบ้านเราก็นานโขเหมือนกัน

แต่ก็เฉพาะพวกเครื่องเสียงซะมากกว่า

ดีเหมือนกัน ถ้า ONKYO เปิดตลาด Sound Card ในไทย

ผมจะได้เลิกหิ้ว แล้วหันไปขายถุง....
            ผมว่าหิ้วยังตายยากนะด้วยราคาของมัน 555+

Comment

Originally posted by LoVePaNCaKe View Post
              ผมว่าหิ้วยังตายยากนะด้วยราคาของมัน 555+
              พอดีมีคนอยากให้สูญพันธ์

ไม่เป็นไร เดี่ยวโคลนนิ่งขึ้นมาใหม่

Comment

ถ้าเป็น Sound Card คงยาก

ONKYO ตีตลาดในบ้านเราก็นานโขเหมือนกัน

แต่ก็เฉพาะพวกเครื่องเสียงซะมากกว่า

ดีเหมือนกัน ถ้า ONKYO เปิดตลาด Sound Card ในไทย

ผมจะได้เลิกหิ้ว แล้วหันไปขายถุง....
                เอิ๊กๆๆ ได้ข่าวมาว่า a&l จะได้เลิกปล่อย z-5500 แล้วดีใจจัง แต่.....ราคาแพงน่าดูเลย ประมาณ 18000-20000 ไม่แน่ใจเพราะไปถามร้าน P&Y มา

Comment

Originally posted by tor25230 View Post
                  เอิ๊กๆๆ ได้ข่าวมาว่า a&l จะได้เลิกปล่อย z-5500 แล้วดีใจจัง แต่.....ราคาแพงน่าดูเลย ประมาณ 18000-20000 ไม่แน่ใจเพราะไปถามร้าน P&Y มา

เลิกขายนี้หมายถึงยกเลิกขายนะครับ

Comment

รักชาติกันมั่งซิ ใช้sound card ธานินท์ กันดีกว่า

Comment

ถ้าของหิ้วถูกกว่า ผมก็เอาของหิ้วครับ ประกันผมคงไม่สนใจ มันไม่ได้เสียกันง่าย ๆ

แต่ถ้าใครซื้อมาใช้ 3 วันเสีย ผมว่าควรเข้าวัดเข้าวาไปทำบุญบ้างนะ

สนับสนุนของหิ้วอีกเสียงครับ มันแปลกใหม่ดี ที่คุณ ThePing หิ้วมา บางตัวผมก็พึ่งเคยเห็น

หิ้วมาอีกนะครับ ชอบดูของแปลกๆ ใหม่ๆ

ผมขอรายละเอียดเรื่องถุงด้วยครับ Pm มาบอกรายละเอียดด้วยครับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                        รักชาติกันมั่งซิ ใช้sound card ธานินท์ กันดีกว่า

Originally posted by For Fun View Post
                        ถ้าของหิ้วถูกกว่า ผมก็เอาของหิ้วครับ ประกันผมคงไม่สนใจ มันไม่ได้เสียกันง่าย ๆ

แต่ถ้าใครซื้อมาใช้ 3 วันเสีย ผมว่าควรเข้าวัดเข้าวาไปทำบุญบ้างนะ

สนับสนุนของหิ้วอีกเสียงครับ มันแปลกใหม่ดี ที่คุณ ThePing หิ้วมา บางตัวผมก็พึ่งเคยเห็น

หิ้วมาอีกนะครับ ชอบดูของแปลกๆ ใหม่ๆ

ผมขอรายละเอียดเรื่องถุงด้วยครับ Pm มาบอกรายละเอียดด้วยครับ
                        ขอบคุณมากครับท่าน

ปล. เดี๋ยว PM ไปครับ

Comment

ง่า...โพสซ้ำซะงั้น

Comment

ประกัน A&... มีก็เหมือนไม่มีอยู่แล้ว
                            เอาประกันจากคุณบอยจะดีกว่า ซื้อ1ตัว การ์ดพังใช้คืน2ตัวเลย

Comment

Originally posted by portega View Post
                              ประกัน A&... มีก็เหมือนไม่มีอยู่แล้ว
                              เอาประกันจากคุณบอยจะดีกว่า ซื้อ1ตัว การ์ดพังใช้คืน2ตัวเลย
                              ยินดีครับ แต่ต้องเพิ่มค่า Service อีกนิสนะครับ เพิ่มแค่ 3 เท่าละกัน คริๆๆ

Comment

Originally posted by Hiso007 View Post
                                ดีแล้ว พวกหิ้วของจะได้สูญพันธ์
                                ถ้าไม่มีของหิ้ว หรือสูญพันธุ์จริงๆ ราคา ของห้าง จะกระฉูดเว่อร์ขึ้นไปอีก
                                จากประสบการณ์ในวงการ RC นะครับ

เมื่อก่อนที่ไม่มีใครหิ้วมาขาย อุปกรณ์ของเล่นพวกนี้แพงระยับจับใจเลยครับ
                                เรียกว่าเช็คราคาจากเมืองนอกแล้วเห็นราคาถูกกว่าเป็นครึ่ง

พอมีคนหิ้วมาขาย ก็ขายดิบขายดี ไม่มีใครห่วงเรื่องประกันเลย เพราะของมือสองยังแพงกว่า

หลังจากนั้นไม่นาน ไม่นานจริงๆครับ ราคาของห้างลงมาบี้ติดกับของหิ้วเลยครับ และยังมีกำไรแน่ๆ ไม่งั้นจะขายทำไม
                                คุณคิดดูแล้วกันครับว่า เมื่อก่อนเขากำไรกันขนาดไหน

นี่คือประโยชน์ของพวกหิ้วของครับ(ในสายตาผู้บริโภค)

Comment

Working...
                                X