Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคุณวิกรอีกทีครับเรื่องการ์ดจอละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคุณวิกรอีกทีครับเรื่องการ์ดจอละ

ระหว่าง XFX 8600GT Zalman ราคา4450กะ Spark HD3850 ราคา5400จะเลือกอะไรดีครับ เพราะผมอยู่ต่างจังหวัดกลัว Spark จะมีปัญหาครับ เพราะเขาบอกกันว่า Spark เน่าเยอะซึ่งไม่รู้จิงไหมเพราะไม่เคยใช้ครับแล้วที่นี่ไม่มีตัวแทนของ Spark เลย ถ้าเป็น XFX ยังมีตัวแทนฮะ ไม่รู้ว่าประสิทธิภาพมันต่างกันมากไหมครับ 2 ตัวนี้ คุณวิกรช่วยชี้แนะอย่างละเอียดที่ครับ กลุ้มจิงๆ ไปดู XFX มาก็สวยดีฮะ แต่ถ้า Spark น่าที่จะซื้อมากกว่า ก็ตามนั้นฮะ รบกวนฟันธงทีฮะ ขอบคุณฮะ คอมประกอบตามที่คุณวิกรแนะนำหมดละ ขาดแค่การ์ดจอ ..............

HD3850 แรงกว่า GF8600GT เกือบ 1 เท่าตัว
    ส่วนเน่าไม่เน่านั้นแล้วแต่ดวง ยี่ห้อใหนก็มีสิทธิ์เจ๊งได้หมด
    เป็นผมสอย HD3850 แบบไม่ต้องคิด ครับ
    อาว ถามท่านวิกรนี้ ^^ 555+ ไปละ

Comment

รอ Geforce 8800GS จะคุ้มกว่านะคับ

Comment

กำแรงกว่ากันเกือบๆ เท่าตัวเลยหรอครับ รอท่านวิกรต่อไป

Comment

Originally posted by james View Post
          กำแรงกว่ากันเกือบๆ เท่าตัวเลยหรอครับ รอท่านวิกรต่อไป
          อืม...ความพยายามสูง
          เทส all GAME

http://www23.tomshardware.com/graphi...1061&chart=318

Comment

คิดเหมือนท่าน TWK. คับ

ถ้าสมมุติว่า Spark เน่า เราก็ฝากเคลมได้ครับ

แต่ประกันมันจะไม่เยี่ยมเท่า ARC -*-

รอพี่วิกรละกันคับ ผมก็มั่วๆไป อิอิ

Comment

กลัวตรงที่ว่าซื้อมาปุ๊บเน่า ต้องส่งกลับไป กทม.รอเคลมอีกทะไหร่นั่นดิคับ แต่เพิ่งรู้เหมือนกันว่า 3850 แรงกว่า 8600GT เป็นเท่าตัวฮะ นึกว่าใกล้เคียงกันครับ

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                คิดเหมือนท่าน TWK. คับ

ถ้าสมมุติว่า Spark เน่า เราก็ฝากเคลมได้ครับ

แต่ประกันมันจะไม่เยี่ยมเท่า ARC -*-

รอพี่วิกรละกันคับ ผมก็มั่วๆไป อิอิ
                ผมว่าเยี่ยมนะ ถ้าเสียตามปกติไม่นอกเหนือประกันไม่เกินชม.ได้ของใหม่เลย

Comment

ตกลงสั่ง HD3850 ที่ Tk ละครับ สงสัยคุณวิกรยังไม่ว่าง อิอิ ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ

Comment

3850 ฟันธง

Comment

ซวยฮะ ของหมดบอกมาอีกที อังคารที่ 5 กุมภาเลยครับ คนจะซวยช่วยไม่ได้ 55

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        ผมว่าเยี่ยมนะ ถ้าเสียตามปกติไม่นอกเหนือประกันไม่เกินชม.ได้ของใหม่เลย
                        กำ จิงหรอคับ งั้นก็ดีกก่า เอ&L หรือไม่ก็ เจไอBEE อ่ะดิ

ผมเข้าใจผิดว่าพอๆกันมาตลอดเลย -*-

Comment

ประกัน อย่าไปกลัวจนขนาดไม่กล้าซื้อครับ เพราะเราซื้อ ไม่ได้หวังว่ามันจะเสียครับ

แต่ถ้าเรากล้าที่จะซื้อ เราก็ต้องกล้าที่จะโวย ครับ เพราะ มันสิทธิ์ของเรา

ถ้าเราคิดจะซื้อแล้ว ไม่กล้าที่จะโวย ไม่ว่า จะบริษัทอะไร เราก็ จะถูกเอาเปรียบได้ครับ

เพราะจริงๆ ต้นทุนสินค้าพวกนี้ มันไม่ได้แพง อยากที่เราซื้อ แต่ที่เราต้องซื้อราคา คอมแบบนี้เพราะเราซื้อระยะเวลาประกันครับ ทั้งไป เครื่องใช้ที่มีไฟฟ้าเข้าไปเกี่ยวเข้ารับประกัน 1 ปี เท่านั้น อันนี้เราต้อง คำนึงครับ แค่ คอมรับประกันๆ 3-5ปี เราก็ต้องจ่ายตาม ระยะเวลา เป็นเรื่อง ปกติครับ

ลองซื้อการ์ดจอ 8800GT สักตัวละ 16000 จากปกติ 9400 ดูครับ เดียวเขารับประกัน 8-10 ปีแน่ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ประกัน อย่าไปกลัวจนขนาดไม่กล้าซื้อครับ เพราะเราซื้อ ไม่ได้หวังว่ามันจะเสียครับ

แต่ถ้าเรากล้าที่จะซื้อ เราก็ต้องกล้าที่จะโวย ครับ เพราะ มันสิทธิ์ของเรา

ถ้าเราคิดจะซื้อแล้ว ไม่กล้าที่จะโวย ไม่ว่า จะบริษัทอะไร เราก็ จะถูกเอาเปรียบได้ครับ

เพราะจริงๆ ต้นทุนสินค้าพวกนี้ มันไม่ได้แพง อยากที่เราซื้อ แต่ที่เราต้องซื้อราคา คอมแบบนี้เพราะเราซื้อระยะเวลาประกันครับ ทั้งไป เครื่องใช้ที่มีไฟฟ้าเข้าไปเกี่ยวเข้ารับประกัน 1 ปี เท่านั้น อันนี้เราต้อง คำนึงครับ แค่ คอมรับประกันๆ 3-5ปี เราก็ต้องจ่ายตาม ระยะเวลา เป็นเรื่อง ปกติครับ

ลองซื้อการ์ดจอ 8800GT สักตัวละ 16000 จากปกติ 9400 ดูครับ เดียวเขารับประกัน 8-10 ปีแน่ครับ

ตัวจริงมาแระ เรื่องโวยประกันขอให้บอก ก๊ากๆๆๆ

Comment

งี้ก็ไม่จำเป็นต้องตามหา Spark ละสิครับ เพราะเขาได้ยินมาว่าประกัน 2ปีเอง ของยี่ห้ออื่น 3 ใช่ไหมฮะ พยายามอย่างมากในการหา Spark HD3850 ไม่มีของเลยครับ ไม่มีกำหนดมาด้วย

Comment

Working...
                              X