Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก Overclock มั่งอะคับทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก Overclock มั่งอะคับทำยังไง

ผมใช้ P4 3.2 Ghz 478 อะ ใช้ Mainboard p4p800-se

อะคับทำได้ไหม

ตัวแรงซะด้วย
    ลองเพิ่ม บัสดูก่อนคับ

Comment

เพิ่มตรงไหนอ่า แต่เมื่อกี้ลงแล้วได้ 3.81 แต่เข้า วินโดว์ ไม่ได้

Comment

พัดลมธรรมดาอะ ไม่กล้า Oc มาก

Comment

แต่ลองอีกเครื่อง P4 2.0 ลากได้ 3.01 แต่ไม่ได้เข้าวินโดว์นะกลัวมันลากจากเราไปอะ

Comment

Originally posted by zestmen View Post
            แต่ลองอีกเครื่อง P4 2.0 ลากได้ 3.01 แต่ไม่ได้เข้าวินโดว์นะกลัวมันลากจากเราไปอะ
            ถ้ากลัวแม้แต่จะเข้าวินโดวส์หลังจาก oc ผมว่าใช้เดิมๆเถอะครับ

ถ้าไม่เข้าวินโดวส์แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าที่ทำมามันใช้ได้หรือป่าว.........งง

Comment

Q _Q cpu P4 2.4เดิม OC 3.5 แรม 1 กิ๊ก vga ati x1600se 512 m บอร์ด จิกาบิต
              วินโดส์ว วิสต้า อัลติเมต คะแนน 4.2 อิอิ สบาย แต่ร้อนมาก พัดลมระบายอากาศ 9ตัว

Comment

Working...
              X