Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมต่างยี่ห้อกันความเร็วบัสก็ต่างกัน สามารถนำมาOC ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมต่างยี่ห้อกันความเร็วบัสก็ต่างกัน สามารถนำมาOC ได้มั้ยครับ

แรมอันแรก ของ Kingston 1GB DDR2 533

อีกอัน Kingmax 1GB DDR2 667

เครื่องเห็นเป็น Dual แล้ว

เมนบอร์ด GA-945GZM s2 (ver 2.1) ครับ

แล้วตอนนี้ความเร็วบัสของแรมที่เครื่องเห็น คือเท่าไรครับ

แล้วผมสามารถ OC แรมได้หรือเปล่าครับ สองยี่ห้อนี้
    Attached Files

รูปแรก 268 อะครับ *2 คือความเร็วบัส
    หรือก็คือ 533
    DDR = double data rate

Comment

อยากรู้ OC ได้เปล่าก็ลองดูจิงับมะเหงยาก อิอิ

Comment

ตอนนี้กำลังหาอ่านกระทู้ต่างๆดูอยู่อ่ะครับ ...

...เดี๋ยวได้ลอง OC แน่ๆ ...

Comment

ดีครับสนับสนุนคนลองหาความรู้ด้วยตัวเองติดปัญหาแล้วค่อยถาม

Comment

Working...
          X