Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอมีปัญหา เล่น Crysis ไม่ได้ T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอมีปัญหา เล่น Crysis ไม่ได้ T^T

ไม่รู้ไมเป็นแบบนี้อะครับ คายรู้ช่วยบอกทีนะงับขอบคุณงับ
    AMD X2 64 5600+ 2.8 Gb
    Ram 2 GB Dual channel
    GF 8500 GT 512 DDR2
    ก็ไม่น่ามีปัญหา T^T คายรู้ช่วยทีนะครับ
    ลืมไป วินโด XP นะครับ

อาการเป็นไง นะ
    ไม่เห็นบอกเลย

Comment

เล่นได้แต่กระตุกถ้าปรับ high

Comment

ยังไง โดนยิงจะให้เป็นสีเขียว พลังเพิ่มหรือ - -

Comment

มันไม่ใช่สีแดงงับ แต่มันเป็นที่ภาพ มันไม่มี มือคนอะ

มันมองไม่เห็น อาไรเลยอะครับ เงาคนก็มืดๆ อับเดจไดร์เวอร์ ของ การ์ดจอแล้วนะงับ แต่ก็มะหาย T^T

Comment

ลองปรับระดับภาพดูครับ

Comment

อืม...
              เปลี่ยนไดร์เวอร์
              เปลี่ยนวินโดวส์
              ลงเกมส์ใหม่
              ดูความร้อน
              ลง HOTFIX Crysis
              เคลม

Comment

ลง directX ตัวล่าสุดครับ กับ driver ตัวล่าสุด

Comment

แผ่นเสียรึป่าวคับ เหมือนไฟล์แมพจะมาไม่ครบ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                    ลง directX ตัวล่าสุดครับ กับ driver ตัวล่าสุด
                    ลองทำแบบที่คุณohm27แนะนำดูนะครับ ได้ผลหรือไม่ เอามาบอกด้วยนะครับ(ผมคิดว่าน่าจะได้ผลนะครับ)

Comment

ผมเคยเป็นครับ
                      ท่านลองเปลี่ยน Resolution ดูครับ
                      ตอนเข้าเกมส์แทบทุกครั้งมันจะเป็น ลองเดินๆให้ภาพมัน แตกๆ ซักแปปครับ แล้วก็เปลี่ยน Resolution เอา
                      สมมติจากปกติท่าน set ไว้ 800*600 ก็ลองเปลี่ยน เป็น 1024*768 อะไรงี้อะครับ มันจะเห็นภาพเอง
                      แล้วก็จาเล่นได้ปกติ ... ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน แต่ผมเล่นบน Vista นะคับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ อาการ แบบนี้ ซื้อแผ่นแท้มาเล่นเลยนะ ตอนนั้น ไม่รู้ทำไง โทรไปถามที่ EA ประเทศไทยเลย แต่ก็ไม่ได้เรื่อง มันบอกว่า ไม่เคยเจอเหมือนกัน ช่วยไม่ได้ จบครับ นี้แหละบริการที่ได้จากการซื้อของแท้ สุดท้ายลอง ลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ ตามที่กระทู้ข้างบนบอกแนะนำมานั้นผม ลองหมด แต่ก็แก้ไม่ได้ สุดท้าย เปลี่ยนการ์ดจอจาก 8600 มาเล่น 3870 อาการที่ว่า นั้นก็หายไปเลยครับ อันนี้ ก็ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร เหมือนกัน

Comment

Working...
                        X