Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เกี่ยวกับ f8sv หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เกี่ยวกับ f8sv หน่อยครับ

คือ f8sv มันมีกี่รุ่นครับ เท่าที่ผมรู้คื่อ T7100 T7300 แต่วันนี้ไปดูที่ pantip เขาบอกว่ามีแต่รุ่น T7250กับ T7500 เลยงงครับสรุปว่ามีรุ่นไหนบ้างแล้วราคาเป็นยังไงครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ เล็งรุ่น T7500 ไว้ เเรงๆ
    อยากทราบว่าแรงแค่ไหน
    อยากเห็นรีวิวด้วยครับ

Comment

อยากทราบราคาของรุ่น T7250 น่ะครับ แล้วสามารถซื้อได้จากที่ไหน

Comment

รู้สึกว่าร้าน Dcom shop ที่ fortune ก็จะมีวางขายนะครับ

Comment

ไม่รู้ทำไมยังไม่ค่อยมีคนใช้ ที่ผ่านๆตามีคนใช้แค่สองสามคนมั่งที่เห็นโพสในบอร์ด สเป๊กแรงดีนะแต่ทำไมยังไม่มีคนใช้อ่ะ

Comment

นั้นสิ lenovo y510 อีกตัวไม่ค่อยมีคนพูดถึง

Comment

ผมว่าเค้าคงรอให้ราคาลงกว่านี้หรือรอช่วงโปรโมชั่นมั้งครับ แต่อีกอย่างนึงรุ่นนี้เห็นโปรโมทนานแล้วของเข้าช้า คนที่ไม่ได้ติดตามอาจคิดว่ามันยังไม่มีขายก้อได้ครับ ส่วนราคาเท่าที่เห็น T7250 สี่หมื่นนิดๆ ครับ ตัว T7500 47 กว่าๆ นะเท่าที่เห็นน่ะครับ ส่วนผมคงต้องรอดูอีกสักระยะเผื่อมีลุ้น F8sn Geforce 9500GS เข้าขอรับ

Comment

Geforce 9500GS คงจะเป็นg1sn อ่ะครับ ถ้าออกมาพร้อมกัน g1sn ก็จะขายม่ะออก

Comment

มันไม่ได้มีแค่ series g1 นะครับที่จะมี geforce 9500 GS เพราะมันมีหลายรุ่นเตรียมทยอยเปิดตัวอยู่ครับ แต่ confirm ได้ว่ามีครับ F8Sn เนื่ย ไม่เชื่อเอา link ไปดูเลย >> http://www.asus.com/products.aspx?l1...32&modelmenu=1

Comment

...

รุ่นนี้ประสิทธิภาพด้อยกว่า G1s ตรงไหนบ้างครับ (T7500)

Comment

ระหว่าง f8sv กับ g1s ด้วย spec คงเหมือนกันครับ จากที่เคยถามคนขายเขาบอกว่า g1s การ์ดจอเป็น ddr3 ส่วน f8sv เป็น ddr2 และ g1s ใช้วัสดุเกรดดีกว่า

Comment

ขนาดจอด้วย

Comment

F8SV ตอนแรกๆ มันจะมี แต่ 7100 7300
                          แต่พอเข้าไทยมันทีแต่ 7250 7500

เท่าที่รู้นะ

Comment

แล้วเจ้า f8 นี่ตัวเครื่องทำจากวัสดุอะไรครับ

Comment

Working...
                            X