Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ utorrent แล้ว IE อืดมากๆ ใครเคยเป็นบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ utorrent แล้ว IE อืดมากๆ ใครเคยเป็นบ้างคับ

ใครเคยเป็นบ้างคับ ใช้ utorrent แล้ว IE อืดมากๆ เลยคับ

ปกติแหละครับ
    มันดึงไปเยอะจริงๆ พวกโปรแกรมบิท

Comment

ไม่ปกตินะคับ
      ปกติผมก็ใช้ไม่มีปัญหาคับ เน็ตผม 2mb ผมไม่ได้ปล่อยโหลดเลย seed อย่างเดียว จำกัด upload ใว้แค่ 25kbps เองคับ แต่ก่อนไม่เป็นนะคับ อยู่ดีๆก็มีอาการนี้คับ ลบลงใหม่ก็เหมือนเดิมคับ

Comment

ถ้าจำกัดไว้แล้ว
        อันนี้ก็ไม่ทราบล่ะครับ
        นึกว่าเต็มๆ

Comment

ผมก็เคยเป็นอย่างคุณครับ แต่ก่อนนะ ผมมานั่งนึกแล้วว่าน่าจะเป็นเพราะที่ผมลงโปรแกรมเยอะแยะไปหมด มั่วไปหมด เครื่องจึงมีอาการค้างบ้าง เปิดโปรแกรมช้าไปบ้าง ทำให้เข้า เน็ตได้ช้า (อาจเป็นไปได้นะ) ดังนั้นผมจึงลงวินโดว์ใหม่แล้ว ก็ลง Utorrent ตามท่านแหละ ตอนนี้รู้สึกไม่มีอืดเลยนะ เป็นปกติดีครับ แนะนำถ้ามีโปรแกรมอะไรลงไว้โดยที่ไม่ได้ใช้ หรือนานๆใช้ก็ลบออกบ้างก็ได้นะครับ เผื่อจะทำให้เครื่องเข้า Explorer ได้เร็ว และแรงกว่าด้วยครับ
          ปล. นี่เป็นเพียงความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับ ผมแนะนำให้ท่านรอผู้ชำนาญกว่านี้มาตอบเพิ่มเติม ครับ

Comment

Originally posted by **OK** View Post
            ผมก็เคยเป็นอย่างคุณครับ แต่ก่อนนะ ผมมานั่งนึกแล้วว่าน่าจะเป็นเพราะที่ผมลงโปรแกรมเยอะแยะไปหมด มั่วไปหมด เครื่องจึงมีอาการค้างบ้าง เปิดโปรแกรมช้าไปบ้าง ทำให้เข้า เน็ตได้ช้า (อาจเป็นไปได้นะ) ดังนั้นผมจึงลงวินโดว์ใหม่แล้ว ก็ลง Utorrent ตามท่านแหละ ตอนนี้รู้สึกไม่มีอืดเลยนะ เป็นปกติดีครับ แนะนำถ้ามีโปรแกรมอะไรลงไว้โดยที่ไม่ได้ใช้ หรือนานๆใช้ก็ลบออกบ้างก็ได้นะครับ เผื่อจะทำให้เครื่องเข้า Explorer ได้เร็ว และแรงกว่าด้วยครับ
            ปล. นี่เป็นเพียงความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับ ผมแนะนำให้ท่านรอผู้ชำนาญกว่านี้มาตอบเพิ่มเติม ครับ
            อ๋อ
            คือผมคงให้ข้อมูลไม่กระจ่างคับ
            คือว่า ความเร็วเครื่องปกติคับไม่ได้อึด
            ที่ผมว่า หมายถึง ความเร็วเน็ตอ่าคับ เวลาเข้าเว็บแล้วมันช้าคับ

Comment

โหลด bit มันมีการทำ connection เยอะครับลองกด netstat ดูตอนโหลดครับถ้าเน็ตแรงๆคนปล่อยเยอะๆขึ้นเป็นพันเป็นหมื่น

ถ้า router มี memory น้อยจะทำให้มีปัญหา clear memory ไม่ทัน

ทำให้เวลาใช้ application อื่นๆที่ทำ connection ผ่าน internet ช้าลงไปด้วยเช่น IE , MSN เป็นต้น(สังเกต MSN เวลา Sign In จะช้ามากๆและบางครั้งดับๆติดๆแม้จะกั๊ก BW เหลือๆไว้แล้วก็ตาม)

Comment

แต่ว่าเมื่อก่อนผมไม่เป็นนะคับเพิ่งเป็นไม่นานมานี้เองคับ ผมลองเปิดโหลดแค่ไฟล์เดียวก็ยังเป็นคับ

Comment

ไม่เป็นครับ

ถ้า IE หนืด ลองหันมาใช้ Firefox ดูสิครับ

:-D

Comment

ลองใช้ Opera 9.25 ก็ดีนะครับไม่แพ้ Firefox แล้วก็ชนะ IE ด้วยครับ อิอิ..

Comment

บ้างครั้ง FIREFOX ก็อืดไม่แพ้ IE เลยนะ ^^

Comment

Originally posted by JO View Post
                        โหลด bit มันมีการทำ connection เยอะครับลองกด netstat ดูตอนโหลดครับถ้าเน็ตแรงๆคนปล่อยเยอะๆขึ้นเป็นพันเป็นหมื่น

ถ้า router มี memory น้อยจะทำให้มีปัญหา clear memory ไม่ทัน

ทำให้เวลาใช้ application อื่นๆที่ทำ connection ผ่าน internet ช้าลงไปด้วยเช่น IE , MSN เป็นต้น(สังเกต MSN เวลา Sign In จะช้ามากๆและบางครั้งดับๆติดๆแม้จะกั๊ก BW เหลือๆไว้แล้วก็ตาม)
                        ตามที่ท่าน JO บอกเลยครับ กำหนด connect น่านี้ด้วยครับ ลด ๆ ลง หน่อยก็ดีครับ ที่ผมตั้ง ต้องตั้งสู้กับห้องอื่น ๆ แบบว่าอยู่หอ มีแต่คนโหลด bit
                        Attached Files

Comment

Working...
                        X