Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ E8200 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ E8200 หน่อยคับ

วันนี้ไปเดินพันทิพงามวงวานมา ไม่มีขายสักร้านเลย
    อยากทราบว่าที่ไหนมีขายบ้างคับ เเล้วของเยอะไหม้ ต้องสั่งจองหรือเปล่า?
    พี่ๆที่นั้นก็บอกว่ารอสัก 1 เดือนราคาตกมาที่ราวๆ 5000 กว่า จิงหรอคับ?
    จะได้รอซื้อ

ขอบคุณสําหรับคําตอบ+คําเเนะนําทุกอันคับ

ราคาตกไม่แน่ เพราะคนหันไปซื้อ E8400 กันหมด แต่จะลงเท่าไหร่ไม่รู้ครับ ขึ้นอยู่กับ Demand Supply ครับ

Comment

พันธุ์ทิพย์น่าจะมีนะครับ

Comment

เสรีมีแล้ว ร้านขาประจำของผมด้วย เห็นมีร้านเดียวเอง วันนี้คุย MSN กับสมาชิกในนี้แหล่ะ

Comment

ที่เสรี ร้านที่มีตู้ปลาน่ะครับ ชื่อร้านเพลินจิตมั้งนะ มีนะครับ ลองถามดูอาจเหลือ

Comment

เดอะมอล์ งามวงวาน ยังไม่มีหรอกคับ
            รอพวก ก.ท.ม. เต็มก่อนแล้วค่อยเผื่อแผ่ถึง ต่างจังหวัด (นนทบุรี)

Comment

...

Comment

วันที่1 มาเยอะครับ

พันทิพใหญ่ยังหายากเลย ราคาก็อยู่ราวๆ 6000 ได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากคับทุกท่าน

Comment

E8200 มันไม่ดีหรอครับคนเลยหันไปเล่นE8400เยอะกว่า

Comment

E8200 ก็ดีสมราคาน่ะครับ อย่างน้อยเทียบกับ E6750 เดิม ก็แรงกว่าในราคาที่เท่ากัน

แต่ E8400 ยอมรับว่าคุ้มกว่าจริงๆครับ แรงเท่า E6850 3.0 Mhz ซึ่งเดิมราคา 9,xxx บาท แต่ E8400 มาใหม่ ราคากลับแค่ 7,xxxบาท ถูกกว่ากันร่วม 2,000บาท แต่แรงกว่าเพราะ L2 6m และน่าจะกินไฟน้อยกว่าเพราะขนาดของชิปที่เล็กลง (45 Nm)

หลายคนเลยเล็งและรอ E8400 น่ะครับ เพราะจะได้ใช้ชิป Core 2 Duo ระดับ 3.0 Mhz(ที่มาจากโรงงาน) ในราคาแค่ 7,xxx บาทเท่านั้น ส่วนผมด้วยความที่ต้องรีบซื้อเลยจำเป็นต้องตบ E8200 มาซะแล้วล่ะครับ .. เสียดายนิดๆ แต่ก็.. พอใจแล้วล่ะครับ

Comment

ดันเเละได้มาเเล้วครับ E8400 ****อยู่นครศรีธรรมราชต้องสั่ง E8400 ถึงเชียงใหม่ เลยนะนั่น****

Comment

E8400 มาแล้ว กลางเดือนหลังจากกลับจากต่างหวัดจะไปสอยซักตัว

Comment

Working...
                          X