Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมันเข้าวินโดวไม่ได้หลัง Oc แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมมันเข้าวินโดวไม่ได้หลัง Oc แล้ว

ผมใช้ Cpu p4 (478) 3.2 ghz ลากไปที่ 4.00 ghz ไฟ 1.60 ทำไมเข้าวินโดวแล้วจอฟ้าคับ
    ทุกอย่างที่เหลือ ปรับ auto หมด
    ใช้บอร์ด p4p800se [asus]

ช่วยทีคับ

อืม
    ลดลงมาแล้วเปิดครับ

Comment

ป๊าดดดดดดดดดดดดด

ทุกอย่างออโต้หมด เพิ่มไฟแรม+คอนฟิกแรมดีๆ ก้อได้แร้ว บอร์ดอย่างเทพ

Comment

จอฟ้าแปลว่า ไม่สเถียรไงครับ

Comment

อัดเยอะไปหน่ะครับ ลดลงนิดจะผ่านฉลุย

Comment

อัดไฟไปอีกครับ ดูอุณหภูมิด้วยเดี๋ยวบอร์ดแต๊ป

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ผมใช้พัดลมนะไม่ใด้ใช่น้ำ แนะนำหน่อยว่า อัดเท่าไหร่ดีตอนนี้อัดไป 3.76 ความร้อนก็ 59c
                อัดได้เท่าไหร่อะ

Comment

ถ้าเป็นพวก VGA on Board บางที่จะมีปัญหาครับถ้าเป็น winXP ต้อง boot ด้วย CD XP แล้วเข้า
                  Console ใช้คำสั่งแก้

ปล.จำไม่ได้ว่าใช้คำสั่งอะไร แต่ต่อท้ายด้วย /rebuild ทำ scandisk ด้วยน๊ะครับ

Comment

Working...
                  X