Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊ค ในงบ25000 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊ค ในงบ25000 หน่อยครับ

ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊ค ในงบ25000 หน่อยครับ
    ขอที่ขายด้วยนะครับ

ขอถามก่อนนะครับ ว่าเอาไปใช้อะไรมั่ง

- COMPAQ V3603TX ที่ VGA ดีหน่อย แต่ดูเหมือนหลายๆ คนจะยังมีปัญหากับ Driver XP
    - แล้วก็จะมีรุ่นอื่นที่เป็นแค่ VGA on board เช่น Toshiba L200, HP จำรุ่นไม่ได้ สเปคคล้ายๆกับ V3607TU ในลายเซ็น

ถามก่อนดีกว่าครับว่า เล่นเกมรึเปล่า แล้วถ้าเล่นเกมประเภทไหน ถ้าไม่เล่น....ปกติทำอะไร หิ้วบ่อยมั้ย

Comment

เอาแบบที่พอเล่นวินนิ่งได้อ่ะคับ หิ้วไม่บ่อยเท่าไหร่คับ

Comment

ดัน

Comment

งบแค่นี้ เล่น 2008 ท่าทางจาไม่ไหวมั้งคับ ^^!

ที่เห็นๆ ว่าเล่นเกมดีหน่อยก็น่าจะเป็นการ์ดจอตระกูล GeForce Go 8400 อะครับ
          ส่วนยี่ห้อ, รุ่น, cpu อะไรนี่น่าจะลองไปเดินดูเอาดีกว่าอะคับ จาได้ลองเห็น+จับของจริงกันไปเลย

ถ้าแนะนำก็คงเป็น Acer อะคับ แต่ cpu เป็นทุเรียน TL-56 + GF 8400 แต่ราคาเท่าไรจำไม่ได้ รู้สึกจะเกิน 25k ไปนิดหน่อยอะคับ ....

Comment

งั้นก็ COMPAQ V3607TX ละกัน
            T2330 + GF8400gs อาจจะพอไหว บอร์ดนี้มีคนใช้ V3603TX หลายคน ลองอ่านๆ ดูคับ

Comment

Working...
            X