Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง Heatsink หน่อยคร้าบ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง Heatsink หน่อยคร้าบ !!

คือว่า Heatsink ของ Thermalright รุ่น IFX-14 กับ Ultra 120 อันไหนดีกว่ากันครับ

เอาพัดลมอย่างละตัวอะครับ ผมไม่รู้จะซื้ออันไหนดี มันต่างกันแค่ 300 เองอะครับ - -'

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุนคับ

จริงๆแล้วผมว่า IFX-14 น่าจะมีประสิทธิภาพดีกว่า แต่ว่าจะใส่เคสได้หรือเปล่า

ส่วนตัวผมชอบ Ultra120X มากกว่าครับ ขนาดไม่ใหญ่แต่ก็ได้ประสิทธิภาพสูงมากๆครับ ไม่รกเคส

Comment

อ่าคับ ผมก็ไม่แน่ใจว่าใส่ได้หรือป่าวอะคับ แต่เหนในเคสมันรกพอสมควร - -'' เคส delux คับ รุ่นไรม่ายรุ เหอๆๆๆ

Comment

อ่อขอถามอีกอย่างนะครับ
        คือว่า เวลาพัดลมมันเป่า ออกมาเนี่ย มันทำให้พื้นให้ห้องร้อนด้วยรึเปล่าครับ
        มันเปนพื้นหินอ่อนอะครับ เวลา full load นี่ร้อนอบอ้าวมากๆเลยครับในห้อง
        ถ้าเปลี่ยน heatsink จากของ stock มาเป็น heatsink ultra 120 ห้องเย็นขึ้นด้วยไหมครับ ??

Comment

TR IFX-14 ดีกว่าครับ แต่ผมว่ามันระเกะระกะเกินไปอ่ะ
          เอา Ultra120 ดีกว่า ตัวเดียว CPU เดี่ยวๆจบไปเลย

แต่ผมว่ามันไม่น่าจะทรงพลังขนาดทำให้ห้องเย็นขึ้นอ่ะครับ

Comment

อ่าคับ ขอบคุนคับ = =''

Comment

Working...
            X