Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจ้าหน้าที่อินเทลในนี้มีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจ้าหน้าที่อินเทลในนี้มีไหมครับ

คือผมอะงงไปหมดแล้วครับตอนนี้ ซื้อเจ้า E1200 มา รูปร่างของกล่องบ่งบอกมันคือ 45นาโนอย่างพวก E8XXX ทั้งหลายที่จะออกมา แต่พอเปิดดูซีพียูแซด เวอร์ชั่น 1.43 มันบอกว่าผลิตด้วย 65 ครับ แต่แล้วมีท่าน Friday~13rd มาบอกครับว่ามัน 45 นาดน ตามรูปที่แนบมาทั้งหมดครับไล่จากซีพียูแซดเลยนะครับ มันบอกว่า 65 แต่เว็บของอินเทลแจ้ง 45 ครับ ยังไงกันแน่มีใครเป็นเจ้าหน้าที่ช่วยชี้แนะหรือบอกกล่าวหน่อยครับ
    มีเว็บแนบมาด้วยครับ

http://compare.intel.com/PCC/showcha...&culture=en-US
    Last edited by คนมือใหม่; 7 Sep 2008, 15:05:14.

มาดูกล่องครับ ไม่มีที่ใดระบุบอย่างชัดเจนว่าคือ 65 นาโน หรือ 45 นาดนครับ
    Last edited by คนมือใหม่; 7 Sep 2008, 15:05:10.

Comment

อืม....ไม่ได้ทำงาน Intel ตอบได้ใหม ครับ ^^

http://www.intel.com/products/proces...ondualcore.htm

Comment

ใครตอบก็ได้ครับ ไขความกระจ่างครับ เดียวคนที่จะซื้อไปเล่นจะงงเอาครับ

Comment

ท่าน TWK. ตอบกระจ่างหมดแล้ว ชัดเจนสุด ๆ แล้วครับ

Comment

65nm คับ
            ตอนนี้ 45nm มีแต่ E8xxx Q9xxx QX9xxx

Comment

คือเรื่องของเรื่องเกิดจากกล่องที่ไม่ยอมระบุอะครับ และผมก็ดันไม่ได้ดูรายละเอียดซีพียูตัวนี้ด้วย คือผมเข้าใจว่าออกมาพร้อมกับเจ้า E8xxx Q9xxx QX9xxx ทั้งหลายนะครับน่าจะเป็นการผลิตในเทคโนโลยี 45 บวกกลับกล่องอย่างที่เห็นครับ มันเหมือนกับ E8xxx ที่เห็นหลายเว็บเขาเอามาให้ดูอะครับ ยังไงอินเทลรับทราบแจ้งหน้ากล่องหน่อยครับ สงสารคนซื้อบ้างเถอะที่หลงคิดไปว่ามันคือ 45 นาโน อะครับและคนอื่นที่จะซื้อด้วยเพราะตัวผลิตภัณฑ์นั่นไม่มีความชัดเจนในการระบุบรายละเอียดมานะครับ ยังไง ใครเห็นแล้วก็ดูดีๆๆนะครับ

Comment

ถ้าเป็นเทคโนโลยี 45nm จะมี Sticker สีเขียวแปะที่มุมกล่องด้านล่างขวานะครับ + บรรทัดที่ 2 บน sticker barcode ก็จะมีเขียนไว้ครับ

sigpic

Comment

อีกหน่อยผมจะเป็นพนักงานบริษัทอินเทล เดี๋ยวขอสมัครงานก่อนนะ ยังคิดๆอยู่

Comment

Working...
                  X