overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 112

Thread: แจ้งเตือน ร้าน J.I.B

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

Default แจ้งเตือน ร้าน J.I.B

พี่ที่รู้จัก ไปซื้อบอร์ด P5KR จากร้าน J.I.B ครับ กลับมา ถึงปุบ ก็ลองเทสดูกะมาลองลากดู

ปรากฏเออเปิดไม่ติดลองหลายอย่างก้แล้ว สงสัยมันเดี้ยง เอาว่ะถือว่าดวงซวย รุ่งขึ้นไปเครมละกันวันเดียวไม่มีปัญหาหรอก

แกก้เลยชวนผมไป ไปถึงเดินเข้าไปคุยช่างก็รับของเข้าไปข้างใน สักพักเดินกลับออกมาบอกว่า ขาcpu งอครับไม่รับเครม ถ้าจะเครม 600 อ้าวเห้ย มะกี้รับจากกุไปมันยังดีอยู่เลยนี้หวาเห้ย คุยกันไปคุยกันมายังไงก็ไม่ยอมรับ คิดดูนะครับ ถ้ามันงอ ผมจะเอาไปเครมทำไมให้เสียเวลา ยังไงผมก็แต่งศพก่อนได้อยู่แล้ว

ทำยังไงมันก็ไม่ยอมรับมันบอกจะยอมรับก็ต่อเมื่อ เปิดเครื่องเทสแล้ว ผมก้ไม่อยากเสียเวลาก็เลยต้องยอมจ่ายตังไป มันไม่มีทางเลือกแล้วละ หลังจากนั้นผ่านมาเนี่ยเกือบอาทิตนึง บังเอิญผม เคสคล้ายๆกันนี้ในเวปอื่น
    http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...&p=55395#55395

เอ๋มันอาการเดียวกันเลยนี้หวา รับของไป เดินออกมาบอกขางอ แต่ที่นั้นเชียงใหม่ ผมเลยเอามาไว้เป็นตัวอย่าง ถ้าจะไปเครมร้านมัน ถ่ายรุปสินค้าก่อนไปเครม จากแถวๆหน้าร้านไว้แล้วค่อยเข้าไปเครมนะครับมันไม่ยอมรับ จะได้เอาหลักฐานไปชนกับมันได้ถนัดๆ
    Last edited by Hunter_JIK; 27 Jan 2008 at 22:36:25.

cap_zone's Avatar

J.I.B สาขาไหนร้านไหน ว่ามาเลย จะได้ขึ้น Black

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

มันทำเพื่ออะไร.........

OverclockZone Member ViewCrazy's Avatar

ทำไมเป็นซะงั้นอะครับ ...

Moderator mercadix's Avatar

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เกือบได้อุดหนุนร้านพวกนี้แระ แต่เปลี่ยนใจพอดี

OverclockZone Member MaIjUnG^^'s Avatar

อ้าวกำแล้วไงเพิ่งบอกว่าร้านเค้าดีอยู่แย๊กๆ
    อย่างงี้เสียเลยเวงกาม^^

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

อ่านจาก rep เจ้าของกระทู้ โหย "นี่มันตรงกันข้ามกับร้านที่ผมเคยทำงาน และร้านที่ดีตามที่ผมนิยามไว้ในกระทู้อื่นอย่างสิ้นเชิงเลยนี่หว่า"

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ที่เชียงใหม่เจออาการเดียวกัน แล้วจะสนใจสาขาไปใย

ผมเจอชั้น3 ร้านที่ขายดีสุดอะ

ซื้อของมันได้นะแต่ถ้าจะเครม ถ่ายรูปให้ดี ราคามันถูกล่อใจนิ

OverclockZone Member Feather's Avatar

อย่างงี้ต้องตัดขาด

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

โหดีนะเราซื้อมาไม่เป็นไร

OverclockZone Member Bonobo's Avatar
    เทศบาลนครนนทบุรี

Talking

กรณีอย่างนี้ลำบากหน่อย ..

- ช่างอาทจะทำงอเอง
    - เพื่อนอาจจะทำงอเอง
    - อาจจะงอจะมากจากโรงงาน

จับมือใครมือใครดมลำบาก .. เหมือนนั่งกันอยู่หลายคนแล้วมีคนตด ถ้าไม่มีใครยอมรับก็จบ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เชียงใหม่ ผมซื้อ ร้าน K direct เท่านั้น น่ะครับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ไมร้านทำแบบนี้ล่ะแย่มากๆเลยนะเนี่ย

Quote Originally Posted by Bonobo View Post

กรณีอย่างนี้ลำบากหน่อย ..

- ช่างอาทจะทำงอเอง
    - เพื่อนอาจจะทำงอเอง
    - อาจจะงอจะมากจากโรงงาน

จับมือใครมือใครดมลำบาก .. เหมือนนั่งกันอยู่หลายคนแล้วมีคนตด ถ้าไม่มีใครยอมรับก็จบ

ผมเล่นกันจนจะแทรกตัวลงไปอยู่ใน ชิพเซทแล้วครับ เรื่องขางอทำไมผมจะไม่ดูละครับท่าน

ไอ้กรณีอื่นผมยังไม่ติดใจเท่า ถ้าพนักงานมันจงใจทำให้ขางอเพื่อไม่รับเครมหรือ จะเอาเงินเพิ่มเนี่ยสิครับ

OverclockZone Member ponknook's Avatar

j i b หนอ ไม่น่าเลย

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

อยากให้ผู้จัดการใหญ่รู้เรื่องนี้จัง อยากลองของ จะเอาผิดด้วยข้อกฏหมายใดได้บ้าง ยอมเสียเงินเพิ่ม บางทีอาจได้เห็นคนตกงาน..
    Last edited by ARES; 27 Jan 2008 at 23:52:37.

OverclockZone Member PonDTranG's Avatar

โดนแล้ว Hunter_JIK ว่าแต่เดียวนี้เล่น P5KR หรือครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ฟ้อง

OverclockZone Member pom@'s Avatar

Smile

Quote Originally Posted by Hunter_JIK View Post
    ผมเล่นกันจนจะแทรกตัวลงไปอยู่ใน ชิพเซทแล้วครับ เรื่องขางอทำไมผมจะไม่ดูละครับท่าน

ไอ้กรณีอื่นผมยังไม่ติดใจเท่า ถ้าพนักงานมันจงใจทำให้ขางอเพื่อไม่รับเครมหรือ จะเอาเงินเพิ่มเนี่ยสิครับ

ได้จัยจ๊า

Quote Originally Posted by PonDTranG View Post
    โดนแล้ว Hunter_JIK ว่าแต่เดียวนี้เล่น P5KR หรือครับ
    เกรียนเทพบอก p5kr ดีกว่าเลยท้ากันลองของครับ

เลยเจอของดีเข้าให้

ลองอีกรอบมะไปซื้อมันแล้วก็ถ่ายรูปตรงหน้าร้านมันเลยแบบไม่ให้มันเห็นแล้วเดินเข้าไปเครม อยากรุ้เหมือนกัน (ว่าแต่ใครจะเป็นสปอนเซอหวา)

ทำให้พังมันเรื่องสิวๆ จริงมะ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks