Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจ้งเตือน ร้าน J.I.B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมซื้อของร้านนี้ ตรงชั้น3 บันไดเลื่อนหลัง มาประมาน40กว่าเครื่องแล้วไม่มีปัญหานะครับ
    ผมบอกตรงๆนะครับ มองอย่างเป็นกลางว่าร้านแบบนี้ เค้าไม่มาเอาเงินแค่นี้แลกกับ ชื่อเสียงร้านเค้าหรอกครับ
    ส่วนใหญอาการแบบนี้เกิดขึ้นจาก
    สันดานของช่าง ที่มันจะเอาตังคุณหรือสะเพร่าเองแล้วมาโทดคุณก็อาจะเป็นได้ครับ
    เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้ทุกที่ ในประเทศไทยแม้แต่ ร้านขายของชำข้างบ้านคุณ

แต่บางร้านที่พันทิพแม่งก็สันดานจิงๆล่ะครับ

ปล.jib มันคงไม่ได้มีนโยบาย เอาเงินเคลมไร้สาระแบบนี้ทุกสาขาหรอกครับ ยังไงลงชื่อสาขาไว้ดีกว่าจะได้เลี่ยงๆ แต่สาขาที่ผมบอกมา ไม่มีปัญหาอ่ะซื้อทุกเดือนอ่ะ

Comment

ไปซื้อของกับเพื่อนเดือนที่แล้ว พนักงานไม่สนใจเลย พูดแบบเหมือนไม่พอใจจะขาย
      เหมือนจะด่าเราอีก เซ็งเลย
      เลยไปซื้อร้านที่ขายแพงกว่านิดหน่อยแต่บริการดีกว่า กลับบ้านสบายใจนอนหลับฝันดี

Comment

jib อีกแล้ว เหอๆๆ จำไว้เราๆ อย่าซื้อร้านนี้

Comment

แย่มากมาย ...ตัดขาดเลยคับ

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
            ผมซื้อของร้านนี้ ตรงชั้น3 บันไดเลื่อนหลัง มาประมาน40กว่าเครื่องแล้วไม่มีปัญหานะครับ
            ผมบอกตรงๆนะครับ มองอย่างเป็นกลางว่าร้านแบบนี้ เค้าไม่มาเอาเงินแค่นี้แลกกับ ชื่อเสียงร้านเค้าหรอกครับ
            ส่วนใหญอาการแบบนี้เกิดขึ้นจาก
            สันดานของช่าง ที่มันจะเอาตังคุณหรือสะเพร่าเองแล้วมาโทดคุณก็อาจะเป็นได้ครับ
            เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้ทุกที่ ในประเทศไทยแม้แต่ ร้านขายของชำข้างบ้านคุณ

แต่บางร้านที่พันทิพแม่งก็สันดานจิงๆล่ะครับ

ปล.jib มันคงไม่ได้มีนโยบาย เอาเงินเคลมไร้สาระแบบนี้ทุกสาขาหรอกครับ ยังไงลงชื่อสาขาไว้ดีกว่าจะได้เลี่ยงๆ แต่สาขาที่ผมบอกมา ไม่มีปัญหาอ่ะซื้อทุกเดือนอ่ะ
            ใช่ครับปัยหามันคือเกิดกับร้านนี้ หลายสาขาแล้วครับเชียงใหม่ เซียร์ พันทิพ

ท่านซื้อแล้วท่านต้องลองไปเครมด้วยครับ ซื้ออย่างเดียว ไม่มีปัญหาแน่

Comment

เครมแรม3เดือนยังไม่ได้ ต้องทุบโต้ะขอคุยกับผู้จัดการ แม่นให้ของใหม่เดี๋ยวนั้นเลย

Comment

ผมอีกคนนึงที่เจอ ตอนนั้น p5kse ซื้อมาตอนที่ของเข้าช่วงแรกๆ
                พอได้มาก็ตรวจดูปกติเรียบร้อยดี แต่ พวก zeal อะไรแบบนี้ก็โดนแกะบ้างแล้ว ผมไม่ได้คิดไรคิดว่าเขาคงติด void
                เอากลับไปบ้าน ปุ๊บ เข้าเซ็ต bios มันไม่จำค่าที่เซ็ต และ สักพักก็เปิดไม่ติด วันรุ่งขึ้นเอาไปเคลม
                ก่อนเอาไปเคลมผมก็ปรึกษาพี่คนนึงในนี้ พอดีนัดซื้อของกันพอดี ก็เลยให้พี่เขาช่วยดู เขาก็บอกไม่มีปัญหาไรหรอก

พอไปเคลมปุ๊บ พนักงานก็บอกขอไปเทสหน่อย พอกลับมามันบอก socket ผมมีของอ ผมก็บอก จะงอได้ไง ตอนผมก่อนมานั่งดูมาหลายรอบ ก็ไม่เห็น ว่าจะงอ ไองอไม่พอครับ แต่ผมสังเกตตอ บอร์ดมันงอ ค่อนข้างมาก แบบเห็นได้ชัดเลยครับ แล้วเขาก็บอก น้องต้องลองไปสำนักงาน dcom เอง ไปเคลมเอง

แต่ดีที่ dcom ยินดีเปลี่ยนตัวใหม่ให้

ผมว่าปัญหาส่วนนึงของกรณีผม ช่างอาจมีประสบการน้อย เพราะรู้สึกทำไมไม่ค่อยรอบคอบ บอร์ดงอบ้าง ขาเบี้ยวบ้าง
                ผมค่อนข้างมั่นใจว่าผมตรวจของค่อนข้างละเอียด บ้านผมไม่ได้มีคนเล่นคอมเป็นคนเดียว ทุกคนก็ช่วยกันดู

ก็อย่างที่พี่จิ๊กพูด ถ้าเห็นว่ามันสภาพไม่ดี ผมก็คงต้องแต่งศพก่อนอยู่ดี จะไปเคลมสภาพแบบนั้นทำไม

Comment

แม่งเห้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ต่อไปจะไม่ซื้อมันครับ

Comment

แล้วงี้จะไปซื้อร้านไหนดีละนี่ ทั้ง m/b , ram , hdd ซื้อมันมาทั้งน้านเรย

Comment

ไอ jib หาย

Comment

สาขาขอนแก่นคับ ไปซื้อของกะมันยังกะไปขอมันมาฟรีๆซะงั้น กว่าจะมาขายของให้ พอคุยได้สามคำ หันไปทำอย่างอื่นก่อนซะงั้นอ่านแล้วผมละคับ กำลังสั่งของนะคับคนมันซื้อหลายตัวนี่คับ เอาเงินมาซื้อนะคับสนใจผมหน๋อย ตัวผมก็ไม่ได้เล็กๆนะ และก็หน้าตาอะ กลัวคนอื่นเค้ารู้เหรอว่าฟันเหลืองนะ ยิ้มบ้างก็ดีนะคับ

ปล.ถ้าร้านอื่นแพงกว่า 10 20 ไปนานแล้วคับ ไม่ทนพฤติกรรมแบบนี้หรอกคับ

Comment

กะลังจะไปซื้อแรม เผ่นก่อนดีกว่า

Comment

ผมล่ะเบื่อพนักงานรับเคลมของ ที่นี่จิงๆ

บอกว่า เสีย แหม่ๆๆๆ พวกบอกไม่เปงอาราย

เฮ้ออออ

ป.ล นี่สาขาไหนครับ ผมเซียร์

Comment

ผมก็พึ่งโดยครับ วันีน้เอง ส่งเครมไปแล้ว ข้อหาขางอ เขียนไว้ในใบเครม ฮ่าๆ ซื้อมาไม่ถึง 7 วัน ไปซะแล้ว
                                ep35 ds3p แหล่มจริงๆ เลย ไม่รู้ที่ เจไอบี เขาเครมกันกี่เดือนครับ ผมดูในเว็บแล้ว รู้สึกว่าจะนานโขเลย

เจไอบี ของน้อยครับ แต่สาขาเยอะ สะดวกที่จะเครม ร้านอื่น เวลาจะประกอบคอมก้วิ่งมาร้านีน้ทุกที
                                Last edited by tack77; 5 Mar 2008, 05:32:08.

Comment

Working...
                                X