Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ v3603tx ต่อออก tv ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ v3603tx ต่อออก tv ไม่ได้

ช่วยด้วยครับ v3603tx ต่อออก tv ไม่ได้ ไมทราบเป็นที่อะไรครับ ท่านที่ใช้เป็นเหมือนกันเปล่า
    ไดร์เวอร์หรือสายสัญญาน แต่สายผมเสียบกับ pc ได้นะครับ ช่วยแนะนำทีครับ

เอาสาย S Video ใส่ถูกต้องอะปาวครับ
    สายของการ์ดจอ ATI เสียบไม่ออกนะ ต้องเป็นของ Nvidia นะ
    ปกติแค่เสียบสาย S video แค่นั้น ไดร์เวอร์ก็จะทำการ ค้นหาอุปกรณ์เจอได้เลยโดนที่ไม่ต้องรีสตาร์สเครื่อง
    Last edited by TWK.; 28 Jan 2008, 00:05:42.

Comment

ต่อออกทางช่องไหนครับ SVideo หรือเปล่า
      บางทีเป็นที่สายเหมือนกัน ถ้าช่อง SVideo มี 7 พิน เอาสาย 4 พินมาต่อ ภาพเป็นขาวดำ หรือไม่มีภาพเลยครับ

Comment

เสียบแล้วกด fn+f4 หรือยังครับ
        กดรีโหมดไปที่AV ด้วย

Comment

สาย S video 7 พิน ครับ คือผมใช้สายเส้นนี้ต่อกับเครื่อง pc ไป tv ได้ครับใช้ดูหนังประจำ การ์ดจอ 6600 GT
          แต่ผมพึ่งซื้อ v3603tx มาใหม่เลยลองใช้สายเดิมต่อดูกลับไม่ขึ้นภาพเลย ไม่รู้ต้องปรับแต่งไดรเวอร์ตรงไหนหรือเปล่าหรือเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องครับ รบกวนช่วยแนะนำที่ครับ และขอขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ

คือถ้ามันมีปัญหาที่เครื่องจะได้เปลียนยังซื้อมาไม่ถึง 7 วัน

Comment

ลองปรับความละเอียดจอหรือยังครับ เอาแค่ 1024 x768

Comment

ถ้ามันเสียจริงๆ ก็คงเปลี่ยนได้แหละครับ แต่ลองเช็คดีๆ ก่อนนะว่าทำถูกวิธี ลองเปลี่ยน driver ดู อย่าง X3100 ผมเสียบ TV ปุ๊บขึ้นปั๊บเลยนะ Vista นะครับ

Comment

ได้แล้วครับท่านขอบคุณทุกๆคำตอบครับโดยเฉพาะคุณ jjacakk กด Fn+f4 ครับ ภาพเนียนกว่า 6600 gt อีก 555+

Comment

Working...
                X