Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีที่ไหนสามารถเสียบปลั๊กชาร์จโน๊ตบุ๊คและมีฟรีwifiบ้างครับ ?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีที่ไหนสามารถเสียบปลั๊กชาร์จโน๊ตบุ๊คและมีฟรีwifiบ้างครับ ?????

รู้แค่สตาร์บัคบางสาขาอ่ะครับ แล้วแมคคาเฟ่เสียบชาร์จได้มั้ยครับ?
    ถ้ามีที่อื่นๆอีกก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปล. ขอในกรุงเทพนะครับ

ตามมหาลัยต่างๆเลยครับ

Comment

เคยไปลองนั่งที่แมค โรบินสันบางรัก น่านั่งมากๆ แต่เข้าไม่ให้เสียบอ่าคับ แล้วก็ร้อนมากๆเลย
      ไวไฟฟรีก็ไม่เจอนะคับ

Comment

Originally posted by kaofong View Post
        เคยไปลองนั่งที่แมค โรบินสันบางรัก น่านั่งมากๆ แต่เข้าไม่ให้เสียบอ่าคับ แล้วก็ร้อนมากๆเลย
        ไวไฟฟรีก็ไม่เจอนะคับ

ตกลงมันมีเนตให้เล่นป่าวครับที่นั้น งง

Comment

แฟชั่น ไอส์แลนด์

ได้เกือบทั่วห้าง หามุมนั่งตามเสาบางต้นมันจะมีบางครั้งที่ปลั๊กไม่ถูกใช้

แต่ไม่ค่อยชอบนั่งห้างนานเท่าไหร่เลยไม่ค่อยใส่ใจ ใช้โหมดประหยัดไฟก็อยู่ได้ 3 hr. น่ะ

Comment

centerpoint มีฟรี wifi แต่ไม่มีที่ให้เสียบ พยายามหาอยู่นานละหาไม่เจอ ไปนั่งเล่นใน chestergrill บ่อยๆ

Comment

ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า

Comment

จิงอย่างที่ว่าฟรีคงหายากขนาดตามมหาลัยเด๋วนี้เค้า Mac-Filter ซ่ะส่วนใหญ่น่ะ
                ต้องเป็นนักศึกษาในมหาลัยล่ะถึงจะไปขอเปิดใช้ได้ ส่วนถ้าใช้ของทรูนั้นตามทรูคอฟฟี่ช๊อป
                มีให้เสียบปลั๊คฟรีครับผมชอบไปนั่งจิบกาแฟมองสาวๆที่มาจ่ายเงินประจำครับ อิอิ

Comment

ก่อนจะเล่นที่แฟนชั่นต้องไปขอpassกับประชาสัมพันธ์ก่อนเน้อพร้อมกับบัตรประชาชน ไม่งั้นคงจะเล่นไม่ได้ครับ
                  แต่ขอpassฟรี เรื่องปลั้กคงต้องหาเองครับระวัง พวกยามล่ะ

Comment

Working...
                  X