Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการลำโพงแบบนี้เคยเจอกันป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการลำโพงแบบนี้เคยเจอกันป่าวครับ

ซื้อ 7.1 มาก็2-3 ปีละ เริ่มออกอาการประมาณว่า เสียงดังบ้าง เบาบ้างละครับ เหอๆ ว่าไปซื้อคำโพงคอมของ Creative มาตั้งแต่ 4.1 5.1 ตัวล่าสุด 7.1 มา ( ใช้มาซักระยะ มันจะมีอาการแนวนี้ตลอดเลย ) เลยอยากถามว่า ใครซื้อมาเป็นเหมือนผมบ้าง ถ้าเป็นแบบนี้มีวิธีแก้ไหมครับ บางทีลำโพงซื้อมาก็ไม่ค่อยได้ฟังหรอกครับ เห็นมันมีหลายตัว ซื้อมากองๆไว้ให้มันดูดี พอเอามาใช้ เสียงดังบ้างเบาบ้าง เซงเลย แบบนี้เราไปเล่นพวกเครื่องเสียงไม่ดีก่าหรอครับ

ไม่มีใครมีอาการแบบผมบ้างหรอ T T

Comment

ผมยังไม่มีอ่ะครับ
      อาจจะเป็นที่ขั้วทองแดงมันโดน oxidize ไปเยอะแล้วรึเปล่าอ่ะครับ
      ไหนๆก็ซื้อมานานแล้วลองแกะมาตรวจสภาพบ้างก็ดีอ่ะครับ

Comment

Working...
      X