Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8xxx จะออกมาเยอะๆเมื่อไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8xxx จะออกมาเยอะๆเมื่อไหร่ครับ

รอซื้อคอมมาจะเดือนนึงแล้ว ตอนนี้E8400มีออกมาบ้างแล้ว แต่หายากมาก+ราคาแพงอีกต่างหาก เลยอยากจะถามหน่อยว่าเมื่อไหร่จะมีของออกมาขายทุกร้านซะทีครับ
    แล้วช่วยแนะนำmainboardให้ด้วยครับ งบประมาณ4-5000บาท แล้วก็แรมด้วย เอาความเร็วเท่าไหร่ดีครับ DDR2นะ

1 กพ น่าจะมีเยอะแล้วนะครับ แต่ราคาคงเท่าเดิมม้าง T-T
    เมนบอร์ดก็คงตระกูล p35 อะครับพวก p5kr ไม่ก็ GA EP35-DS3R
    แรมก็ 800 ไปเลย ครับ
    ส่วนอย่างอื่นรอท่านอื่นมาแนะนำต่อละกานครับ

Comment

ระบายของเก่าอยู่แหละครับ(e6xx)

Comment

ดันเเละได้มาเเระคร๊าบ E8400

Comment

เขาขายแยกด้วยหรอ ตัว E8xxx อะ

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
            เขาขายแยกด้วยหรอ ตัว E8xxx อะ
            แยกยังไงอะ ปกติเค้าก็ขายเป็นตัวๆอยู่แล้วนี่

Comment

สงสัยขายยกชุดเฉพาะ TK.Com มั้งครับ ร้านขาประจำผมมีแล้วครับ

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                แยกยังไงอะ ปกติเค้าก็ขายเป็นตัวๆอยู่แล้วนี่
                เท่าที่ผมได้ยินตอนนี้ ร้าน Busitek กับ TK เขาไม่ขายเป็นตัว(แยก)นิครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                  สงสัยขายยกชุดเฉพาะ TK.Com มั้งครับ ร้านขาประจำผมมีแล้วครับ
                  ร้านไหนอ่ะคับ .. ที่จะซื้อก็ครบชุดเลย จิงๆต้องซื้อใหม่มาหลายอาทิตย์แล้ว รอจนรอไม่ไหวแล้วเนี่ย

Comment

Originally posted by teng99 View Post
                    ร้านไหนอ่ะคับ .. ที่จะซื้อก็ครบชุดเลย จิงๆต้องซื้อใหม่มาหลายอาทิตย์แล้ว รอจนรอไม่ไหวแล้วเนี่ย
                    http://www.tkcom99.com/map.php?PHPSE...87b0cfbec043af

Comment

ผมเคยไปซื้อe8400ที่ jib ที่มีขายตอนแรกๆเลยครับประมาณวันเสาร์ที่12หรือ19มั้งครับลืม ไปดูตอนเช้าราคา 7300 กว่าบาท เลยรีบกลับบ้านขอตังแม่กลับมาที่ร้านอีกทีตอนเย็นราคา7650บาท เลยไม่ได้ซื้อไว้กะเด๋วมันก็คงลง ผมเลยอดใช้ e8400 มาจนบัดนี้เซงเลยและราคามันก็ไม่ลดลงด้วยหายากโครตทั้งพันทิพเจอร้านเดียวe8400ขาย7900 กว่าบาท(แพงโครต)แถมยังต้องประกอบชุดอีก

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
                        เท่าที่ผมได้ยินตอนนี้ ร้าน Busitek กับ TK เขาไม่ขายเป็นตัว(แยก)นิครับ
                        ถูกต้องครับ

Comment

เหอๆๆ ผมรอมา 3 - 4 เดือนแระคับคอมใหม่ ตัวเก่าพังไป ว่าจะใช้ตั้งแต่ E6550 ต่อมา E6750 จน E8200 ออก ก้อยังไม่ได้ซื้อ มาตอนนี้ E8400 ออกมา สงสัยคงจะต้องลงเอยสักทีคงไม่เปลี่ยนใจแระ แล้ว GA-P35c-DS3R กับ GA-EP35-DS3R มานต่างกันยังงัยง่ะ

Comment

แล้วพวก E8400 E8200 มันเปน เทคโนโลยีกี่ nm 65nm หรือ 45nm แล้วถ้าเปน 45nm ก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยใช่ป่ะ ถ้าใช่ งบเริ่มบานปลายล่ะ งิงิ ใช้ E6550 ต่อไปก๊าบเรา

Comment

พวก E8xxx เป็น 45 nm ทั้งหมดครับ

Comment

Working...
                              X