Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากลากมา1วัน เกิดอาการครับ ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากลากมา1วัน เกิดอาการครับ ช่วยดูทีครับ

เครื่องกากๆสเปคตามนี้นะคับ

CPU : Intel Core2Duo E4500@2.2GHz
    M/B : Asrock 4CoreDual-VSTA
    Ram : Corsair 2048MB DDRII/667
    HDD : Seagate 80GB/7200RPM IDE
    GFX : NVIDIA GeForce 6800GS (AGP) 256MB
    PSU : Switching P4-650W (เกือบเต็ม)

วันก่อนลองลากดู cpu ไปที่2.7 การ์ดจอไปที่ 470/1400 (ของเดิม450/1200)
    แค่ลองเทสเล่นๆดูครับ พอมาอีกวัน ก็ปรับลงเป็นค่าดีฟอลทั้งหมด ก็ไม่มีปัญหาอะไร เล่นเกมได้ปกติ
    แล้วพอปิดคอมไป จะมาเปิดอีกที เปิดไม่ขึ้นครับ เข้าไบออสไม่ได้ เลยรื้อๆ ออกมาไล่ๆหา แล้วมันก้เปิดได้

พอทีนี้เข้าวินโดได้ละ ทำงานได้ปกติทุกอย่าง (เช่นตอนนนี้ก้ใช้อยู่) แต่พอจะเล่นเกมหรือทำไรเกี่ยวกะกราฟฟิกมันแฮงตลอดเลยครับ ที่ขึ้นหน้าต่างมาให้กด sent กะ don't sent ขนาดพวก 3dmark ก้เป็นคับ หรือการ์ดจอจะเสียชีวิต ลงไดรฟเวอใหม่แล้วก้ไม่หายครับ

ปล.มีท่านใดอยู่แถวบางกะปิ พอจะมีคอมที่เสียบ agp กะ psu หนักๆบ้างไหมครับ เผื่อรบกวนของแกะไปลองที่บ้านท่านหน่อย
    ต้องรีบเชคอะครับ บอร์ดประกันแค่30วัน ตอนนี้ครึ่งนึงแว้วว.. (เผื่อปัญหาที่บอร์ด) แต่ไม่รู้เชคไง ไม่มีอะไหล่775ให้ลองเลย

ขอบคุณครับ
    Last edited by menace2; 28 Jan 2008, 10:05:33.

วินโดวส์ท่าทางน่าสงสัย อาจจะเอ๋อไปละ หรือ BIOS มีปัญหา
    เครียร์BIOS หรือแฟลช Bios ตัวใหม่
    ลงวินโดวส์ใหม่

Comment

วินโดวส์ครับ เอ๋อ...

Comment

ตั่งค่าตามเดิมดูก่อนครับ

Comment

.
          Last edited by menace2; 30 Jan 2008, 10:30:57.

Comment

Working...
          X