Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากซื้อซิ้งระบายความร้อนCPUเอาราคาไม่ถึงพันครับเงินน้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากซื้อซิ้งระบายความร้อนCPUเอาราคาไม่ถึงพันครับเงินน้อย

ขอราคาไม่ถึงพันครับใช้งานไม่หนักหนาไม่ocเน้นเย็นๆแต่เงินน้อยและก็เน้นสวย

ขอรูปด้วยนะครับ

(มันจะมีมั้ยน้อ...พึมพำๆ) ขอบคุณครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=142703

Comment

g-power pro ของคุณ mazz ไปเลยครับ เย็นฉ่ำ

Comment

อ่า มันเย็นขึ้นมากรึเปล่าครับ

ตอนนี้ผมใช้ e6300 กับพัดลมเดิมๆ OC ไปที่ 3.0

ปกติมันร้อน 60-62 แต่ถ้า Full load กระโดดไปที่ 70-72 เลยอ่ะครับ

ทั้งๆที่ผมยัดซีลิโคนไปหลายรอบแล้ว ซิงค์ก็แนบกับตัว CPU ดี แต่ทำไมไม่รู้มันร้อนมากมายเลย

ถ้าผมใส่ซิงค์ของคุณ mazz นี่ความร้อนใันจะลดลงมากรึเปล่าครับ

พอดีงบน้อยเหมือนกัน แต่อยากเย็น ^^

แล้วถ้าซื้อ ผมซื้อตัวไหนดีครับ ที่มันคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ^^

Comment

ผมจะบอก G-Pro กับ G-Lite ความร้อนต่างกันน้อยมาก
          ถ้าแนะนำคงเลือก G-Lite อ่ะคับ ถ้าจะให้ดีที่สุด ก็ต้องใช้คู่กับ
          พวก silicorn แบบลดความร้อนได้อ่ะคับ ผมเรียกยี่ห้อไม่ถูก

ก็ลดลงได้เยอะน่ะคับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบ

แต่ว่า.....ถ้าสมมติว่าผมเอามาใส่แล้วความร้อนมันลดลงจากเดิมนิดหน่อย

แล้วเปลี่ยนซิลิโคนหลายๆยี่ห้อ แต่มันก็ไม่ลดลง ผมต้องทำยังไงกับมันบ้างครับ

หรือต้องลองเสี่ยงซื้อพวก Zalman 9500-9700 มาใส่ดูอ่ะครับ

Comment

ผมใช้ G-Power Pro อยู่ครับ ผมใช้ AMD 3200+ อ่ะ ไม่ oc ความร้อนปกติอยู่ที่ 34-35 ฟูลโหลดจะอยู่ที่ 40-42 ขึ้นอยู่สภาพอากาศข้างนอกด้วย ของผมเปิดเคสหมด มีพัดลมหน้า 1 ตัวแค่นั้นพัดลมหลังไม่มี เสียงพัดลมก็โอเคนะ 1700 รอบ แต่ปรับไป 3200 รอบนี้เสียงดังเหมือนเครื่องดูดฝุ่นจริงๆ ซิลิโคนผมทาไม่ค่อยเป็นที่แถมมาก็ทาไปซะเกือบหมดหลอด ถ้าได้ซิลิโคลเกรดดีๆทาดีๆหน่อย ผมว่าเย็นกว่านี้อีก

Comment

ถ้ายังงั้น ผมใช้ G-Lite ความร้อนคงลดลงพอสมควรใช่ไหมครับ

แต่ของผมปิดฝาเคสหมด พัดลมด้านข้าง 2ตัวเป่าตรง PCI-Ex 1ตัว และเป่าตรง CPU 1ตัว

ด้านหลังอีก1 ตัว เป็นเคสของ G-View แต่ทำไม่ไม่รู้ความร้อนมันสูงมากๆ

แล้วถ้าไม่ใช่ G-Lite ยังมีตัวอื่นแนะนำอีกไหมครับ ไม่เน้นสวยก็ได้ แต่เน้นเงียบๆ ถูกๆ เย็นๆ ^^

(ปล.ตกลงผมกลายเป็นเจ้าของกระทู้ไปแล้วหรอเนี่ย \^^/ )

Comment

ถ้าถามความรู้สึกผม ผมว่ามันลดความร้อนได้แน่ๆ เพราะซิ้งมันใหญ่กว่าพัดลมใหญกว่าของเดิม่ มันระบายความร้อนได้ดีกว่าแน่นอน ลองหา Review ดูในเว็บอะครับ แต่ถ้าอยากเอาเย็นราคามันก็จะ 1500up แน่ๆ ตอนแรกผมกะจะเอา Zalman 9500AM2 แต่ตังค์มีไม่ถึงเลยต้องเอา G-Power Pro แทน สรุปพอใจกับรูปทรงและเงินที่เสียไป ไม่ถึงกับคุ้มค่ามากมายนัก

Comment

ocz vendetta 1290 ณ busitek ครับ

Comment

ซิลิโคลน ใช้ MX-2 แพงหน่อยแต่คุ้มครับ

Comment

Working...
                      X