Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลา ที่เล่นเกมหรือเรียกทำงานทุเรียนของผมทำงานสูงมากเลยแบบนี้จะเป็นไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลา ที่เล่นเกมหรือเรียกทำงานทุเรียนของผมทำงานสูงมากเลยแบบนี้จะเป็นไรไหมครับ

มันจะเป็นอะไรมากไหมครับ
    ถ้าซีพียูทำงานหนักๆ

ปกติใช้แต่คอมตั้งโต๊ะ ไม่ค่อยกังวลเท่าไร

แต่ถ้าโนตบุคแล้วมันจะเป็นอะไรมากไหม
    ของผมใช้ acer 5051

ปล แล้วอีกอย่างทำไมเวลาเปิดใช้งานโปรแกรมหรือเล่นเกมบางเกม
    โปรแกรมดูแรมที่ลงมัน ขึ้นบอกว่าเเรมลดลงเรื่อยๆจะหมดอยู่แล้ว
    แล้วจู่ๆมันก็เพิ่มขึ้นมากๆเลย แต่ซีพียูทำงานเยอะขึ้น
    แบบนี้ซีพียูจะเป็นไรไหมครับ

มันก็เป็นแบบนี้ทุกเครื่องและครับ ไม่สบายใจก็เพิ่มแรมครับ

Comment

ดูๆ เรื่องอุณหภูมิหน่อยอย่าให้เกิน 85 องศา

จริงๆ Turion64 จัดว่าร้อนในระดับหนึ่งอยู่แล้ว และยิ่งมาเจอการแบบ cooler ของ acer
      ที่ออกแบบได้แปลก แปลกตรงที่ acer สามารถทำให้ Core Duo หรือ Core 2 Duo
      ร้อนตับแลบได้ ยังไงก็ดูแลเรื่องความร้อนดีๆ ด้วยครับ

เพิ่มเติมอีกนิด ...

อีกสาเหตุที่ความร้อนของเครื่องสูงมากขณะเล่นเกมส์อุปกรณ์ทุกอย่างทำงานอยู่ในภาวะ full load
      ไม่ว่าจะเป็นซีพียู การ์ดจอ และอื่นๆ เช่น ฮาร์ดดิส
      Last edited by pod; 18 Nov 2006, 13:07:15.

Comment

ของผม ก็ 5051 รู้ไหมผเจออะไร
        ผมเห็น มรแผ่น ฟิม สีดำ ปิด ทับ ช่องดูอากาศ ไว้ครึ่งแผ่นอะ
        (ของเครื่องน้องผม 2423 ไม่มีแผนนี้)
        ดูท่าจะมีมาจากโรงงานเลย เครื่องอื่นไม่รู้มีไหม ตอนซื้อรีบไปนิด
        เลยไม่เห็น
        แต่ อุณหภูมิไม่สูงมากนักประมาณ 50-54(แต่ลมที่ออกมานะ โห ร้อน พอๆกะได เป่าผมเลย คีบอร์ดนะ ร้อนซะ)
        แต่ถ้าเปิดแอร์ แล้ว ยกก้นขึ้น
        อยู่ที่45-48
        ถ้าเผ่น นั้นออก มันคงจะเย็นกว่านี้อะ

Comment

ท่าครับ อิอิ

ของเราก็ 5051

แผ่นๆนั้นก็มีเหมือนกันนะ

แต่เราซื้อมา 2 เครื่อง

เครื่องพี่สาวเรา ซีพียูมันก็วิ่งๆอยู่ที่ 19XX - 2000 อ่ะ
          อุณหภูมิ อยุ่ที่ 45 - 49

เล่นเกม ก็ 55 เต็มทีน 59
          มันบอกทำยังไงมันก็ไม่ร้อน
          ต่างกับของผมมากกก

ซีพียูวิ่ง 800
          ร้อนอยู่ 46 -49 ทำงานเรื่อยๆเล่น net ฟังเพลง

เล่นเกม ซีพียูวิ่ง 2000 ทำงาน 100
          ล่อไป 68-69

มันเป็นไรของมันก็ไม่รุ้

แถมตอนซื้อมามีปัญหาที่ไฟไวแลสเปิดเเล้วไม่ติดอีก เซ็.ง

ตกลงเครื่องใครมีปัญหามากกว่า -*-

Comment

อืม ท่าทาง จะมีปัญหา กะ ระบบ ระบายความร้อนนะ
            เพราะของผมเล่นเกม(face of war)
            ก็เล่นได้เล่นดีไม่มีแฮ้ง
            เรื่องไฟ นี้ตอนแรกผมก็ไม่ติด(บูลธูทก็ไม่ติดนะ)
            แต่พอใช้ไปลง windows ไปประมาณ 10 รอบ(เครื่อง ซื้อสิ้นเดืนที่แล้วพอดีเลย)
            ก็ติดซะงั้น น่าจะเปนที่ Setup ไวแลสนะ แบบประหยัดพลังงาน หรอืไรนี้แหละ
            แต่โปแกรม เสาแดง(Boardcom อะ)สัญญาณไวดีนะ ของwindows เองไม่ไวเลย
            แต่ตอไปค่อยติดอะ(แอบใช้ของชาวบ้านบนดาดฟ้าตึกอะ 555555)
            เมล์มาคุยกันนะ Sector_13@hotmail.com

Comment

Working...
            X