Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับพัดลมสูง100%มีผลเสียนอกจากเสียงดังไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับพัดลมสูง100%มีผลเสียนอกจากเสียงดังไหมครับ

ปรับพัดลม 100% มีผลเสียนอกจาก เสียงดัง ไหมครับ 8800GT

- ทำให้พัดลมเสี่อมเร็วหรือเปล่า?

ผมคิดว่า น่าจะเสี่อมเท่าๆกันนะคับ ปรับเร็วไม่เร็ว เร็วก็เย็นแต่พัดลมทำงานหนักขึ้น ช้าก็ร้อนการ์ดเสี่ยอเร็ว/พัดลมโดนความร้อนที่สูงกว่าการปรับ100%ทำพัดลมให้เสี่อมเร็วขึ้นหรือเปล่า??

ปรับ 100% เล่น Crysis อยู่ที่ 73c ครับ...................แต่...ไม่กล้าปรับไปต่ำกว่านั้น กลัวเจ๊งงง

8800GT มันร้อนประมาณนั้นครับ ปกติของมันเลย

Comment

73c full เย็นซะด้วยซ้ำ
      ร้อน 80-90c ชิวๆ ครับ

Comment

ผมก็ปรับสุดกู่เลยครับผม ผมหูตึงไม่กลัว หุหุ

ปล. พัดลมเจ๊งก็เอาไปเครมครับ มิกลัว หุหุ

Comment

กลัวมันจะหมดประกันปุ้บเจ๊งปั๊บอะสิ ฮาฮา

Comment

ค่าไฟเพิ่มครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
              ค่าไฟเพิ่มครับ
              แม่นแล้ว แถมหูตึงด้วย อิอิอิ

Comment

ถ้าเสื่อมเร็วก็ขอให้เสื่อมตอนมีประกันล่ะกันครับ

Comment

ผมว่า ก็คงจะเทียบกับ พัดลม ตั้งโต๊ะ พัดลม ติดเพดาน อะไรอย่างงั้น ลองคุณเปิดเบอร์แรงสุดเบอร์สาม คุณคิดว่า มันจะพังเร็วกว่าเปิดเบอร์หนึ่งรึเปล่าล่ะ สำหรับตัวผม ผมว่า ไม่ เปิดเบอร์หนึ่งหรือเบอร์สาม ระยะเวลาเจ๊งก็น่าจะพอๆกัน แต่ว่าถ้าเอานิ้วไปแหย่ เบอร์สามอาจถึงขั้นเลือดตก นิ้วแหว่ง ฮะๆ (เกี่ยวมั้ยเนี่ย)

Comment

อายุพัดลมน่าจะเท่าเดิมครับ แต่เสียงจะหวีดหวิวรบกวนไปนานเลยครับ
                    ลองคิดหา Sink +พัดลมการ์ดจอมาใส่ได้ครับ เงียบ+เย็นลงเยอะครับ
                    ใช้ได้นานครับ
                    ผมซื้อ Zalman VF-900Cu มาใส่ตั้งแต่ 6800 LE สองปีกว่าแล้ว วันนี้ยังถอดมาใส่ 8800GTS G92 ต่อสบาย ๆ ครับ
                    ใช้ได้คุ้มเลย

Comment

Working...
                    X