Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อลำโพง Home theater กับทีวี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อลำโพง Home theater กับทีวี

คือว่าผมจะต่อลำโพง home theater 5.1 เข้ากับ tv (tv เนี้ยผมก็ใช้สาย HDMl ต่อมาจากคอมอีกที) และผมก็ไม่อยากใช้ลำโพงของ tv เลยจะพยายามหาทางต่อมันเข้ากับทีวีซะ แต่พอดูสายตัว speaker แล้วมาดูที่ tv อีกที ช่อง output มันไม่เหมือนกันน่ะ ต้องใช้ตัวแปลงหรืออะไรยังไงแนะนำด้วยครับ

นี้ครับช่อง output ที่อยู่มาจากเครื่องเล่น home theater

สัญญาณภาพต่อจากคอมเข้า TV ด้วย HDMI แต่ไม่ต้องให้เสียงออกไปด้วย
    ศัญญาณเสียงก็ต่อจากคอมเข้าลำโพง 5.1 เลยครับ อาจจะต้องใช้หัวแปลงนิดหน่อยเท่านั้นเองครับ

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
      สัญญาณภาพต่อจากคอมเข้า TV ด้วย HDMI แต่ไม่ต้องให้เสียงออกไปด้วย
      ศัญญาณเสียงก็ต่อจากคอมเข้าลำโพง 5.1 เลยครับ อาจจะต้องใช้หัวแปลงนิดหน่อยเท่านั้นเองครับ
      ครับขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปถามร้านเครื่องเสียงเรื่องตัวแปลงดู

Comment

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
          ต่อแบบนี้นี้มันจะได้แค่ 2.1 ch ไม่ใช่หรอครับท่าน ถ้า 5.1 เนี่ย ช่องเสียบในซาวน์การ์ดเต็มเลยนะครับ

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
            นั้นคือเครื่อง home theater นะครับ ไม่ใช้โน๊ตบุ๊กผม สายspeakerก็คือสายหลายๆสีตรงกลางน่ะครับ

Comment

Working...
            X