Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ OC E2160 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ OC E2160 หน่อยคับ

E2160
    GigaByte GA-P31-DS3L
    Corsair 667 1GB *2
    Spark 8500GT Extreme

พอดีเห็นหลายๆคนทำได้ เกิน 3 กัน ผมก้เลยอยากลองดูมั่งคับแนะนำหน่อยคับ
    ผมอยากได้ซัก 2.8 Up คับ......

ดูแล้วตันที่บอร์ดก่อนเลยครับ
    บอร์ดดีๆได้3.8Ghz UP ครับ On Air

Comment

ลองลาก 3Ghz ดูอ่ะคับ ว่าได้รึเปล่า ด้วย 1:1 ก่อนนะคับ แล้วเช็คด้วยโปรแกรม PI 32mb ว่าผ่านรึเปล่าหน่ะคับ
      ผมนี้จิ ติดที่ 3.4Ghz ไม่รอดซักที สงสัยที่บอร์ด แต่ตอนนี้ 3 Ghz ทดแรม 2:3 ก็ ok แหละเสถียรดี

Ps. ตั้งผิดห้องรึเปล่าคับ น่าตั้งที่ห้อง Overclock นา

Comment

ได้แค่ 3.6 คับ ไม่ไปแวว ความร้อนสูง FULL load 50 แวว

Comment

ขอบคุณครับ เดี่ยวจะลองดู ยังไงจะมาเล่าให้ฟังคับ

Comment

Working...
          X