Announcement

Collapse
No announcement yet.

88GT เล่น BF2 ภาพ ไม่ค่อยสวยเลย - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 88GT เล่น BF2 ภาพ ไม่ค่อยสวยเลย - -

88GT ใช้เล่น BF2 ภาพ มะสวยเลยอ่ะ ครับ

มีแต่รอยหยัก ปรับ สูงสุดหมดหมดแล้วนะ

เปิด ตัวลบ รอยหยัก แล้วด้วย

เมื่อก่อนใช้ 66LE ปรับ high ภาพ ยังสวย กว่าเลย แต่ กระตุก - -

Last edited by Zayer; 28 Jan 2008, 21:23:37.

เกมมันเก่าแล้วอะเน้อ เหอๆ ผมเล่นแต่ปรับกลางอะ ปรับสุดได้ แต่แรมไม่พอ เหอๆ

ปรับกลา่งนี้ ก้อน่าพอใจนะ สำหรับผม

Comment

-*-

Comment

เอ...ผมว่าเกมส์นี้มันได้ประมาณนี้นะครับ แต่ที่เคยเจอคือ Driver ครับ เปลี่ยนใหม่อาจจะแจ่ม

แล้วที่ว่าปรับสุด สุดยังไงอ่ะครับ เพราะเท่าที่ดูๆ(เล่น) บางครั้งเลือกเองจะดูดีกว่า

อันนี่นิด ไอ้โน่นหน่อย แต่ไม่ใช่สุดทุกอย่าง ที่เคยเจอคือปรับแสงสุดแล้วภาพเน่าไปเลย

ลองเปลี่ยน Driver + ลองให้เกมส์มันปรับให้เองแล้วเทียบกันดูก่อนนะครับ

จะว่าไปเกมส์นี้ถึงจะเก่า แต่เท่าที่เล่นมา(และเล่นอยู่) ระบบAI กะ ระบบPhysic ก็ดูโอเคดี ไม่เว่อร์เกิน

แต่ก็กินแรมเก่งเหมือนกัน ตลุมบอนกันแค่30กว่าตัว กระตุกใช้ได้เลย ^_^
        Last edited by UnNormalZ; 28 Jan 2008, 21:26:10.

Comment

ของผมไม่เห็นมัน มีปัญหาอะไรเลย เล่นได้สวยลื่นปรกติดีนิ

Comment

ลอง ดู เงา มัน ครับ เป็น หยักๆ เลย - -

Comment

มันแต่ดูเงาระวังปืนใหญ่ลงหัวเอานะคับ

Comment

ผมเคยเป็นแต่เป็นตอนที่ Alt-tab ออกแล้วเข้ามาใหม่

วิธีแก้ผมตอนนั้นคือ

ลบแล้วลงใหม่ -*-

Comment

จัดไปครับ ลอง ลบ ลงใหม่ดู หุหุ

Comment

เงาเป็นแบบนี้ล่ะครับ NVIDIA เป็นรอยหยัก ถึงเป็น8800GTXก็เป็นครับ ไม่แน่ใจว่า DRIVERที่ออกมาใหม่ๆ มันทำให้เป็นแบบนี้รึเปล่า ผมสังเกตว่าเมื่อตอน driver เวอร์ชั่น 9x.xx กว่าๆ ภาพและเงาทำได้สวยดีรู้สึกว่าจะกินสเปคมากกว่าdriver ที่ออกมารุ่นหลัง

แต่พิ้นผิวก็ทำได้สวยดีแล้วนะครับเนียนดีไม่มีรอยหยัก
                    Last edited by mintjee2; 28 Jan 2008, 22:05:22.

Comment

ลองไปแคปภาพมาปรกติหมด อ่ะครับ ยกเว้น เงาคอปเตอร์อันเดียวที่มันหยักๆอ่ะ

รูปคอปเตอร์

Comment

คิดว่าคงหมายถึงเงามันเป็นรอยหยักใช่มั้ยครับ อันนี้ผมไม่รู้แน่ชัดว่าสาเหตุมาจากอะไร และแก้ยังไงเพราะผมไม่เคยเล่นเกมนี้ แต่รู้ว่าเกมเก่า ๆ บางเกมนั้นมักมีปัญหาในการแสดงผลกับการ์ดจอรุ่นใหม่ ๆ ส่วนใหญ่วิธีแก้ก็คืออัพเดตไดร์เวอร์เป็นตัวใหม่ล่าสุด และอัพเดต Patch เกมเป็นตัวใหม่สุดด้วย ถ้ามันไม่หายก็คือไม่มีวิธีแก้ล่ะมั้งครับ (หลายเกมเป็นแบบนี้เหมือนกันเพราะผู้พัฒนาเลิกสนับสนุนมันไปแล้ว)

Comment

เปลี่ยนมาเล่น call of duty 4 สิครับ ไม่กินสเปกแถมภาพสวยมากมาย

Comment

งงอยู่เหมือนกันนะครับ ว่า ทำไม CoD4 มันทำเกมออกมากิน spec น้อย แต่ภาพงามมากๆ แล้วเกมก็โคตรดี+มันส์อีกด้วย เหอๆ

ปล. ว่าแต่ท่านข้างบน ปรับ High ได้หมดอ๊ะป่าวครับ พอดีว่ามันจะมีอยู่ 2 อันที่ปรับได้แค่ Medium อ่ะครับ งงเลย

Comment

Originally posted by kiros View Post
                              งงอยู่เหมือนกันนะครับ ว่า ทำไม CoD4 มันทำเกมออกมากิน spec น้อย แต่ภาพงามมากๆ แล้วเกมก็โคตรดี+มันส์อีกด้วย เหอๆ

ปล. ว่าแต่ท่านข้างบน ปรับ High ได้หมดอ๊ะป่าวครับ พอดีว่ามันจะมีอยู่ 2 อันที่ปรับได้แค่ Medium อ่ะครับ งงเลย

1280*1024 ที่ extra ครับ
                              เกมนี้มันเล่นสนุกและกินสเปกน้อยมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วครับ ผมเป็นแฟนพันธแท้เลยครับ
                              ภาค2 นี่ผม ขอซื้อลิขสิทธที่ นิวอีร่าไปลงที่ร้าน เด็กเล่นทั้งร้านเล่นกันวันละ 4-5 ชม. สนุกมาก
                              จนอยู่ๆ มี บ.ที่เป็นตัวแทนแอกทีพวิชั่น มาไล่จับ ผมก็เลยเสียตังฟรีให้นิวอีร่าไป 555 ต้องเอาออก
                              แต่เล่นได้4-5เดือนก็คุ้มแล้วครับ

Comment

Working...
                              X