Announcement

Collapse
No announcement yet.

SparK HD3850 Blue Giant256MB แจ่มป่ะครับตัวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SparK HD3850 Blue Giant256MB แจ่มป่ะครับตัวนี้

เห็นคนชอบแนะนำ SparK HD3850 ไม่รู้ว่ามันมีกี่รุ่น กี่ตัวกันแน่เลยลอง ดู ๆ ไปเจอตัวนี้อะ

SparK HD3850 Blue Giant256MB

HD 3850 ของ SparK มันมีกี่ตัวครับ แล้วตัวนี้ดีมั้ยเห็นว่ามี HDMI ด้วย รบกวนแนะนำด้วยครับ

แจ่ม
    มีรุ่นเดียวนี้ละ HD3850 นะ
    ใช่มี HDMI นะ แต่ไม่มี S Video

Comment

อ้าว S Video เอาไว้ทำไรครับ
      ไม่รู้จริง ๆ เอาไว้ต่อเข้า โทรทัศ หรอ

Comment

ไม่แพง น่าเล่นครับ

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
          อ้าว S Video เอาไว้ทำไรครับ
          ไม่รู้จริง ๆ เอาไว้ต่อเข้า โทรทัศ หรอ
          ถูกต้องละคราบบบบบบ

Comment

ครับ ขอบคุณครับ

Comment

S-video หรือมาในรูป TV-out แบบ 7 pin มีเอาไว้ต่อออก TV แบบ Analog หน่ะครับ
              ปกติ S-video จะใช้แค่ 4 pin แต่มันทำ 7 pin ไว้เผื่อพวก component 3 สีด้วยหน่ะครับ
              ทำให้มันสามารถต่อออกได้เป็น
              1. DVD-component
              2. S-video
              3. RCA เหลือง

นี่แลที่ทำให้ผมตัดสินใจไม่ซื้อพี่ปาร์กรุ่นนี้ มันดีที่มี HDMI แต่บ้านผมมีแต่ TV โบราณไม่มี HDMI มีแต่ S-video อ่ะนะ จะไปซื้อกล่องแปลงจาก D-sub เป็น S-video ก็กล่องละ 800 บาท ราคารวมถอย HIS หรือ Powercolor ได้เลยหน่ะครับ

Comment

-*- ถามแบบโง่ ๆ เลย
                แล้ว HDMI ไว้ต่อไรอ่ะ
                TV เหมือนกันใช่ป่ะ แต่เป็นพวก LCD เข้าใจถูกป่ะครับ

Comment

LCD TV รุ่นใหม่ๆ จะมีพอร์ต HDMI ซึ่งส่งสัญญาณทั้งภาพและเสียงครับ ในสายเดียวกันครับ

Comment

-*- ถามแบบโง่ ๆ เลย
                    แล้ว HDMI ไว้ต่อไรอ่ะ
                    TV เหมือนกันใช่ป่ะ แต่เป็นพวก LCD เข้าใจถูกป่ะครับ

Comment

HD 1080i ครับ ภาพที่จะได้จะเป็น High Defination ความละเอียดสูง

Comment

PSU บ้าน ๆ 450 w ไหวมั้ยครับ สำหรับตัวนี้

Comment

ของผม 400W ยังไหว (วัตต์ไม่เต็มครับ)

Comment

ไปอ่าน review ใน pc-cm.com สิครับ
                            รู้สึกมันจะ crossfire ไม่ติดนะ
                            ไม่รู้ด้วยสาเหตุใด แต่เหมือนเคยอ่าน ๆ เจอ
                            ผลเทสต์ใน ocz นี่แหละพวก vga
                            ที่ออกแบบ pcb ใหม่เอง(ยี่ห้อถูกๆ)
                            เวลา crossfire หรือ sli
                            แล้วมันจะได้แต้มแปลก ๆ

Comment

Working...
                            X