Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Spec ให้หน่อยครับ ทำ Server ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Spec ให้หน่อยครับ ทำ Server ครับผม

ช่วยดู Spec ให้หน่อยครับ จะเอาไปทำ Server ครับผม

CPU : E8400 ที่กำลังจะออกใหม่
    ASUS P5KR
    1G/800MHz Kingmax
    การ์ดจอห่วยๆราวๆ 1500 บาทพอครับผม
    HDD 250/7200 Seagate SATA
    แนะนำ PSU 450Watt นิ่งๆ หน่อยคร้าบผม

จัดมาๆตอนนี้ 26,660 ครับผม

Server นี้จะเอาไปทำอะไรหรอครับ ช่วยบอกหน่อย ประเภทงานน่ะคับ

Comment

ไม่ทราบอ่ะครับ แต่ขอทนๆอึดน่ะครับผมขอบคุณมากครับผม

Comment

HP Proliant ML115
        Dual-Core AMD Opteron 1210 (1.8GHz, 2MB Cache)
        512 MB PC2-5300 ECC (DDR2-667Mhz)
        80GB SATA HDD Non-Hotplug
        ราคาปกติ : 29,900.00 บาท
        ราคาของเรา : 22,900.00 บาท (Excl. VAT)
        ประหยัด 7,000.00 บาท
        จะซื้อ server ก็ต้องใช้ของแบรนเนมคับ ประกันดี คุณภาพแจ๋วคับ แม้เสป็กจะไม่เจ๋ง

Comment

CPU: Intel Core2DuO E6300
          Mainboard: Intel Server Board 965GNT
          Ram: DDR2 800Mhz 2GB ( 1GBx2 ) Dual Channel
          HDD: Seagate 250GB SATA II
          PSU: Enermax 350Watts

เห็นในเว็บพวก เซิฟเถื่อน RO

Comment

ช่วยจัดให้ด้วยเน้อครับ
            เปลี่ยนเป็นตอนนี้ งบ 3หมื่นครับผม

ต้องการจะลง Linux ด้วยครับผม

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
              ไม่ทราบอ่ะครับ แต่ขอทนๆอึดน่ะครับผมขอบคุณมากครับผม
              เย้ย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                เย้ย
                มีคนฝากถามอ่ะครับผม
                ไปถามมาแล้วเป็น Internet Server น่ะครับผม

Comment

หมื่อกว่าบาททั้งชุดก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

แล้วแบบเปิดเซิฟ RO หมื่นกว่าบาท ใช้ได้เหมือนกันไม๊ครับ

Comment

Working...
                    X