Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความร้อนของ Athlon 3500+ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความร้อนของ Athlon 3500+ หน่อยครับ

Athlon 3500+ 2.21 GHz อยากรู้ว่านี่เป็นค่าความร้อนปรกติของตัวนี้รึเปล่าครับ พึ่งเริ่มเปิดเครื่องครับ ใช้ไปสักพักจะอยู่ที่51 52 องศา ลองลากไปหน่อยเดียว ไม่กล้าลากอีกครับ

ขอความเห็นจากผู้รู้ด้วยครับ

ปกติ

Comment

อ้อ ขอบคุณครับๆท่านOWK. ค่อยยังชั่วหน่อย

แล้วถ้าจะocเพิ่มไปอีกหน่อย จะพอไหวรึเปล่าครับ รบกวนด้วยครับๆ แบบว่ามือใหม่จริงๆครับ

Comment

ถ้า Idle เกิน 70c ควรปรับปรุง (full เป็น 100c แน่ ^^)
        ยังไม่ถึง 70c ลากเข้าไปครับ หิหิหิ สู้ๆ

Comment

อ่า ขอบคุณอย่างแรงครับป๋มท่านTWK. อย่างนี้ค่อยมั่นใจขึ้นมาหน่อย

พอดีงบมีน้อย กลัวแต๊บอ่ะครับ ^^

Comment

ชิวมากครับ เคยใช้อยู่ก่อนนี้ พาไปวิ่ง2.5-2.6 ร้อนราวๆ55-60 ก็ยังสบายอยู่ ซิ้งก์เดิม

Comment

โอ๊ะ แหล่มเลยๆ ขอบคุณครับK8

เป็นอีกหนึ่งความมั่นใจ ^^

Comment

ผมใช้เมื่อก่อน Athlon3000+@2.7GHZ 939 ด้วยสิ 90NM เท่ากันครับ ไฟจ่ายไฟ 1.45-1.5V ร้อน fulload ซิ้งค์เดิมๆที่ 60 ครับ

Comment

ผมใช้อยู่ ร้อนแค่ 41-49 องศา
                  เคยได้ 250 x 11 แต่เปลี่ยนแรม แล้วเหลือ 246 x 11
                  Attached Files

Comment

ขอบคุณครับ ข้อมูลๆ เก็บๆ

ท่านkeshiได้ถึง2.7 ผมพึ่งลากได้แค่2.42จอฟ้าแล้วครับ กำเวรแท้ๆผม ไม่รู้ต้องปรับต้องลดไรเพิ่มอีก

Comment

ร้อนเกินเดียวเครื่องมันรีเอง โชคร้ายมากก็แต๊ป หุหุ

Comment

ร้อน

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                          ร้อนเกินเดียวเครื่องมันรีเอง โชคร้ายมากก็แต๊ป หุหุ

เริ่มใจคอไม่สู้ดี งั้นมีทุนสำลองเมื่อไหร่ค่อยลุยดีกว่า

ขอบคุณครับ - -

Comment

Working...
                          X