overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: พี่น้องคับเชิญเข้ามาช่วยผมเรื่องการซื้อCPUที่คับ ด่วน

OverclockZone Member dordeg's Avatar

Default พี่น้องคับเชิญเข้ามาช่วยผมเรื่องการซื้อCPUที่คับ ด่วน

คือว่าเมื่อตอนค่ำๆวันนี้ผมได้ไปซือ้CPUมาเป็นX2 3600+ ผมถามเค้าว่าตัวนี้เป็น65nmมั้ย เค้าบอกว่าใช่คับยืนยันว่าไงก็เป็นตัว65nmแต่พอผมเอามาใส่เครีืองผมปรากฏว่า เป็น90nm แร้วอย่างนี้จาทำไงดีอะคับ เจ็บใจมากจาเปลี่ยนคืนได้มั้ยถ้ามันไม่ให้คืนหรือแลกเป็นรุ่นอื่นจาทำไงดี คับ ฟ้อง สคบ.ได้มั้ย
    ไม่รู้จาตั้งหมวดไหนดีเดือดร้อน+เสียหายคับ รบกวนMODอย่าพึ่งลบนะคับ
    ซื้อที่พิดโลกคับ เป็นร้านในเครือแอดไวซ์อะคับ
    พอซื้อแร้วมันยังบอกอีกนะคับว่าไม่รับเปลี่ยนหรือคืนอะ
    ช่วยทีจบๆคับ
    จบลงด้วยดีแล้วคับพี่น้อง ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากที่ให้คำแนะนำคับ และเอาใจช่วยคับ
    Last edited by dordeg; 29 Jan 2008 at 11:14:27.

OverclockZone Member POKOP's Avatar

อ้าวหลอกล่วงผู้บริโภคนิครับ
    แต่คนขายอาจไม่รู้จริง
    ไปที่ร้าน คุยก่อนดีกว่าครับ ว่ายังไง
    ไม่ได้ค่อยดำเนินเรื่องต่อครับ

K@B
    Guest

Quote Originally Posted by POKOP View Post
    อ้าวหลอกล่วงผู้บริโภคนิครับ
    แต่คนขายอาจไม่รู้จริง
    ไปที่ร้าน คุยก่อนดีกว่าครับ ว่ายังไง
    ไม่ได้ค่อยดำเนินเรื่องต่อครับ
    เห็นด้วยครับ

OverclockZone Member Seiris's Avatar
    มี SSD และ Quadro จำหน่ายครับ โทร 089-104-4342

ไปซื้อร้านไหนมาครับ หรือซื้อจากคนในบอร์ด

OverclockZone Member ซามูไรศพหมา's Avatar

ซื้อที่ไหนครับท่าน

OverclockZone Member 014860406034's Avatar

ลองไปคุยกัน พนง. ที่ขายให้เราดูครับว่าเขาจะรับผิดชอบแบบไหน

OverclockZone Member sirsammy's Avatar

ลองโทรหรือไปคุยกับทางร้านดูก่อนนะคัฟผมว่าคงเข้าใจผิด(ถ้าซื้อที่ร้านนะ)

OverclockZone Member darthbinks1's Avatar

ขอให้เคลียร์ได้ค่ะ เอาใจช่วย

OverclockZone Member dordeg's Avatar

ซื้อที่พิดโลกคับ เป็นร้านในเครือแอดไวซ์อะคับ
    ช่วยทีๆคับ

OverclockZone Member โอชิน's Avatar
    OCZ พ่อค้าหน้าเลือด

กล่องมีทำไม ไม่เบิ่งละคับพี่น้อง

Quote Originally Posted by โอชิน View Post
    กล่องมีทำไม ไม่เบิ่งละคับพี่น้อง
    กล่องมันไม่มีบอกคับว่ากี่nm มีแต่บอกว่า65W

OverclockZone Member 4604069's Avatar
    พัทยาเหนือ เทพประสิทธิ์ นัดรับของไ

คิดว่าคนขายไม่มีความรู้ครับ เมื่อวานผมไปดูที่ร้านM&Dเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวนี้เปน65nmหมดแล้ว เลยขอดูกล่องเค้าก็ชี้ไปที่เลข65Wที่หน้ากล่องอีกฮิฮิ สุดท้ายผมดูเองมันเปนความเร็ว2.0G ของ90nm
    วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับ

Quote Originally Posted by 014860406034 View Post
    ลองไปคุยกัน พนง. ที่ขายให้เราดูครับว่าเขาจะรับผิดชอบแบบไหน
    ถามแล้วคับพูดแบบไม่รับผิดชอบเลยคับ ไม่รับเปลี่ยนไม่รับคืนยืนยัยว่าเป็น65nm มีพยานคับผมไปซื้อกัน2คน
    เป็นแแบนี้จาแก้ไขไงดีคับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by 4604069 View Post
    คิดว่าคนขายไม่มีความรู้ครับ เมื่อวานผมไปดูที่ร้านM&Dเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวนี้เปน65nmหมดแล้ว เลยขอดูกล่องเค้าก็ชี้ไปที่เลข65Wที่หน้ากล่องอีกฮิฮิ สุดท้ายผมดูเองมันเปนความเร็ว2.0G ของ90nm
    วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับ
    วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับถูกต้องแล้วครับ

Quote Originally Posted by TAXI View Post
    วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับถูกต้องแล้วครับ
    ก็ซื้อมาแร้วอะคับ จาให้แก้ไขไงดีอะ ช่วยหน่อยๆ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

Quote Originally Posted by TAXI View Post
    ถูกต้องครับ มาช่วยยืนยันอีกที

อีแบบนี เครียด ครับ เอาใจช่วยครับ

manver's Avatar
    เรามีกรรม เป็นสมบัติติดตัวกันทุกคน

ผิดหมวด ก็ตั้งย้าย ต้องยอมรับ ในกฎของเว็บ

กระทู้นี้ผิด หมวด เพราะว่า ไม่ได้ ตั้ง ซื้อ - ขาย ในห้องนี้

แต่เป็น ปัญหา ทางด้าน cpu ของ AMD

ก็ต้องย้าย ไปอยู่ ห้อง AMD Zone

ต้องทำให้ถูกกฎ

ผมว่าไปคุยที่ร้านด่วนครับรอไม่ได้แล้ว
    ขอให้เคลี่ยได้ครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ถ้าทำไรไม่ได้ ก็ใช้ไปเถอะครับ มันไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก แต่ร้านแย่ๆแบบนี้ ต้อง แบน ครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks