Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง NVIDIA GeForce 8600M GT หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง NVIDIA GeForce 8600M GT หน่อย

อยากถามเรื่อง NVIDIA GeForce 8600M GT with up to 1279MB of TurboCache อ่าครับ

ใน acer Aspire 5920G-832G32Bn มันก็เป็น
    NVIDIA GeForce 8600M GT with up to 1279MB of TurboCache

แล้วใน asus G1s มันก็เป็น NVIDIA Geforce 8600M GT - 256 MB

แล้วจะรู้ได้ไงว่าอันไหนเป็น DDR3 อันไหนเป็น DDR2 ผมเช็กในเว็บ nvidia ก็ไม่เห็นบอกอะไรเลย อ่า

ผู้รู้ช่วยที

ดูจากเวบนอกครับ พวกเวปที่เค้าเทสnotebook กัน
    และถามจากคนในwebนี้ดูก็ได้ครับ เพราะ 2 รุ่นนี้ก็มีคนเล่นกันหลายคนละ

จากผลการทดสอบพบว่า ddr3 ไม่ทิ้ง ddr2 ซักเท่าไหร่(ดูยังไงก็ไม่เกิน 7%) ฉะนั้นคงไม่ต้องห่วงว่าddr2 มันจะอ่อนแอปวกเปียกนะครับ

Comment

ลองใช้พวก gpu-z ดูครับ น่าจะบอกรายละเอียดได้ครับ

Comment

Working...
      X