overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: โดนhack hotmail จะแก้อย่างไรดีครับ

chask
    Guest

Default โดนhack hotmail จะแก้อย่างไรดีครับ

โดนhack hotmail จะแก้อย่างไรดีครับ

โดนแก้คำถามกับ เมลที่รับพาสเวลารีเซทพาส หมดเลยครับ(มีไว้ทำไมไม่รู้แก้กันได้ง่ายๆเลย)

support ของ hotmail ใช้เมลอะไรเหรอครับพิมพ์ไทยไปได้หรือเปล่า(ไม่เก่งอังกฤษครับ)

ถ้ามีเบอร์โทรที่ไทยก็จะดีมากๆครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ไม่มีทางแก้ครับ ผมเคยโดนสมัครใหม่อย่างเดียว T^T

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

สมัครใหม่เช่นกันครับ

chask
    Guest

ถ้า ok ถูกต้อง รบกวนกรุณา โอนเงินมาอีกบัญชีที่ ธนาคาร ไทยพาณิชย์ ชื่อ K.Suchada เลขบัญชี 1602335108 ออมทรัพย์

เมื่อได้รับแล้วจะรีบทำการส่งให้เร็วที่สุด

29.01.51
    04.25 am

""""ข้อความข้างต้นคือคนแฮคจะให้ลูกค้าผมโอนเงินเข้าบัญชีตัวเองครับ"""

จะลองให้เพื่อนตามตัวดู อยากเจอตัวจังทำผมวุ่นทั้งวัน เฮ่อ

keylogger ใช้โปรแกรมไหนจัดการดีครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

ยังไงก็รีบเเจ้งลูกค้าของคุณก่อนนะคับเด่วโอนให้มันละเเย่เรย
    ส่วนวิธีเเก้ไม่รุ้เหมือนกันคับไม่เก่ง รอ GURU ท่านอื่นดีกว่า
    เเต่ถ้าสมัครใหม่ ถ้าเกิดมันเป็นคนใกล้ตัวหรือมีสายใกล้ตัวคุณก็คงโดนอีก รึป่าว...

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

Hack คืนงับ ==a"

OverclockZone Member tanawat30's Avatar

น่าส่งให้พี่ตี๋ หาชื่อภาษาไทยมานะครับ น่าจะตามตัวง่ายขี้น

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

แจ้งความครับผิดพรบเต็มๆ

Moderator mercadix's Avatar

แจ้งความกับ ตร. ท้องที่ไว้ก่อนเลยครับ งานนี้โดน 2 กระทงครับ เท่าที่เห็น

1. ผิดพรบ. อาชญากรรมทางคอมพิวเตอร์ ... ว่าด้วยการเข้าถึงข้อมูลโดยมิชอบ ... ไม่รู้โทษแค่ไหน

2. ผิดข้อหา 'รีดเอาทรัพย์' ไม่รู้มาตราอะไร คล้ายๆ กรรโชกทรัพย์ แต่ รีดเอาทรัพย์ไม่มีการใช้กำลังประทุษร้าย ... อันนี้เจออาญา ติดคุกถึง 10 ปี ขอรับ

- แจ้งความที่สถานีตำรวจท้องที่ก่อน แล้วเดี๋ยวตำรวจเขาจะประสานไปยังผู้เชียวชาญใน สตช. เอง ... เตรียมข้อมูลชื่อบัญชีที่ให้โอนเงินให้พร้อม

ไม่ว่ากรณีใดๆ ห้าม Hack คืนโดยเด็ดขาด อาจกลายเป็นผู้กระทำผิดไปซะเอง ... เพราะท่านไม่มีสิทธิเข้าถึงระบบข้อมูลของ Hotmail

chask
    Guest

แจ้งไม่ได้เพราะสินค้าผมอโคจรครับ อิอิ

คงต้องตามหาอย่างลับๆ และจ้างคนอื่นด้วย

ใครสนใจตามได้มีรางวัลครับผม

ขอบคุณครับ

งั้นก็ทำใจล่ะครับ สุดปัญญาช่วย เลยหว้าอุตส่าห์เรียกคุณ mercadix มาช่วยอีกแรง

Quote Originally Posted by tanawat30 View Post
    งั้นก็ทำใจล่ะครับ สุดปัญญาช่วย เลยหว้าอุตส่าห์เรียกคุณ mercadix มาช่วยอีกแรง
    ถ้าเป็นเรื่องผิดกฎหมาย กระพ้มขออนุญาต ถอนตัวนะครับท่าน ... (ไปเต๊อะท่าน tanawat30 ป่ะ ป่ะ) ... ขออภัยครับ

chask
    Guest

ขอบคุณครับผมก็ตามได้ระดับนึง เดี๋ยวให้เพื่อนๆตามต่อครับ

OverclockZone Member thegto's Avatar

สมัครใหม่เลยครับ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ปล่อยของเก่าให้เป็นมาสไวรัสไปเถอะ ก็เรามันแก้อะไรไม่ได้นอกจากจะเป็น web master สมัครใหม่ดีกว่าครับ ผมว่าคุณตั้งผิดบอร์ดรึป่าว ควรจะไปตั้งใน software มากกว่า

OverclockZone Member plannet777's Avatar

เห็นเพื่อนทำกันเข้าไปแก้พาสเวิดใน hotmail มันก็เล่นของเราไม่ได้แล้ว อิอิ
    Last edited by plannet777; 30 Jan 2008 at 18:30:48.

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

สมัครใหม่ดีกว่า

OverclockZone Member boatbyboat's Avatar

สมัคร ใหม่ง่ายกว่าเยอะงับ

ผมก้เคยเข้าไปแก้เหมือนกัน ""เมล์ ของผมนะ""

แต่ไม่รู้ทำไงเหมือนกันคับ เข้าๆไปแล้วมันก็ได้ของมันเอง-*- ทั้งๆที่พาสเวิร์ด อาไรก็ไม่รู้เลย

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

ถ้าเมล์ไม่มีความสำคัญมาก แนะนำให้สมัครใหม่คับ

แต่ถ้า เมล์นั้นสำคัญมาก เช่นติดต่องาน หรืออะไรที่สำคัญๆๆ เกินกว่าที่จะเสียไปแล้ว แนะนำเมล์คุยกะ ทาง Hotmail คับเค้าจะใส่ส่ง เอกสารยืนยันไปให้ทาง สต๊าปของเค้านะคับ เพื่อทำการ รีเซ้ตหรือเปลียนพาสให้ใหม่

เอกสารที่จำเป็นคับ ใบแจ้งความเป็น ภาษาอังกฤษและพาสปอร์ตยืนยัน ตัวตนและเอกสารบัตรปปช คับ ^^ ตามนี้คับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks